Me ya kamata ku nema don ɗaukar jinginar gida?

yanayin jingina

Jinginar gida shine samfurin banki wanda kusan zaku rayu sau ɗaya a rayuwarku. Kayan aiki ne dole ka mallaki gidan da kake matukar so. Kuma cewa zai buƙaci babban kyauta a ɓangaren ku, kuma hakan zai iya kaiwa kimanin Euro 300.000, dangane da samfurin kadarorin da aka zaba don aiwatar da aiki tare da banki. Zai buƙaci ku yin zuzzurfan tunani a kan nasa yanayi, tunda akwai Euro da yawa waɗanda zasu kasance cikin haɗari.

Matsayin bashin da zaku samu zai zama mai mahimmanci ƙwarai da gaske, fiye da ta wasu nau'o'in ƙididdiga: na sirri, amfani, da dai sauransu. Kuma ga duk wannan ya kamata ka zama mai saurin karbar yanayin da bankin zai gindaya maka kafin sanya hannu kan yarjejeniyar. Yi bita da nazarin daftarin aiki saboda bayan sanya shi a ciki, zai makara don komawa, kuma ba za ku sami zaɓi ba face ɗaukar duk yanayin ta.

Lamunin lamuni na ɗauke da yawa, watakila halaye masu wuce kima waɗanda za su riƙe ku cikin bashi na shekaru da yawa. Kuna iya kaiwa shekaru 60 ba tare da rufe aikin ba. Saboda wannan, yana da mahimmanci fiye da sauran layukan kuɗi (rancen mutum, don amfani, ko siyan motar). Ba kwa son barin komai zuwa dama, tabbas, idan baku son ci gaba da matsala cikin fewan shekarun nan.

Yawan sha'awa zai zama mai yanke hukunci

kudin ruwa

Fuska ta farko da ya kamata ka mai da hankali sosai a kanta ita ce yawan kuɗin ruwa da banki zai yi amfani da kai. Dole ne ku sami gasa kamar yadda ya yiwu. Kuma cewa har ma zaka iya cimma hakan ta hanyar yin kwangilar wasu samfuran tare da ƙungiyarka (inshora, tsare-tsaren tanadi, kudaden saka jari, da sauransu). Ta wannan hanyar zaku cimma nasarar cewa matsakaita matsakaici sune ƙasa da fewan goma.

Koyaya, mafi kyawun dabarun zai zama yin lambobi akan kalkuleta, kuma kun zo ga ƙarshe cewa za ku iya ɗaukar bashin. A takaice dai, ba za ku sami matsala ba wajen biyan lamunin. Wannan aikin na iya ɗaukar kwanaki da yawa, har ma fiye da yadda ake buƙata. Amma zai dace da shi, tunda kuɗin yana cikin haɗari, kuma bai kamata ku bar komai ba don ingantawa. Zai zama babban kuskure da za ku biya shi nan gaba. Kar ka manta.

Hakanan zai zama mai matukar sauƙi a gare ku ku sake nazarin tayin da ci gaban da cibiyoyin kuɗi ke tallatawa tare da tsari. Ba a banza ba, Kuna iya adana yuro da yawa idan kun zaɓi wannan dabarar mai fa'ida. Kuma tunda samfurin da aka ƙulla yana da tsawon lokaci, tasirinsa zai zama mafi girma. Bambanci tsakanin bukatun bankunan na da matukar muhimmanci. Kuma zai dogara ne akan ko ka biya ƙasa idan ka gama aikin.

Ayyuka da sauran kuɗaɗe

Wani bangare a cikin lamunin lamuni wanda ke da mahimmancin gaske shine kwamitocin da sauran ƙarin kuɗaɗen da aka kafa a cikin yarjejeniyar yarjejeniyar su. Idan za ta yiwu, sanya hannu kan kwangila don samfurin da ke keɓe daga waɗannan kuɗin, saboda za ku adana kuɗi da yawa a cikin thean shekaru masu zuwa. Theididdigar waɗannan kuɗin na iya isa zuwa 3% akan adadin da aka siya. Kuma ƙari idan zaka iya adana shi ta hanyar wannan dabarun kasuwanci.

Kyakkyawan ɓangare na shawarwarin da zaku iya samu a halin yanzu an haɓaka ba tare da kwamitocin ba, ko wasu kashe kuɗaɗen gudanarwa ko kulawar su ba. Yi ƙoƙari ta kowane hanya cewa zaɓinku ya wuce ta waɗannan sigogin, saboda fa'idodin da zasu tanada muku a cikin shekaru masu zuwa zasu kasance masu yawa. Kuma wannan haɗuwa tare da ƙimar riba mai kyau zai taimaka ɗaukar ƙunshin kuɗin ku na dogon lokaci.

Da ɗan tanadi

tanadin jingina

Idan zaku tsara lamunin jinginar gida a cikin watanni masu zuwa, ya kamata ku sani cewa sabon yanayin yana gudana ta hanyar ba da gudummawar kuɗin kuɗin kuɗin siyan sabon gidan. Za su ba ku kawai tare da 75% ko 80% na aiki. Don wannan, lallai ne kuna da ƙaramar jaka mafi mahimmanci don tallafa muku a cikin aikin. Mafi girman adadin da kuke dashi, shine mafi alkhairi don bukatunku. Ba a banza ba, zaku biya kuɗi kaɗan, duka a cikin amortization da riba.

Wannan matakin da bankuna ke tallatawa ya shafi matakin bashin ku zuwa ƙasa. Wannan shine fatawar Bankin Spain, wanda ya ba da shawarar aiwatar da wannan dabarar ga bankunan kansu. Duk da haka, akwai mafi karancin adadin wanda ba za ku iya kawar da shi ba idan kuna son zama jingina daga yanzu. An saita shi a cikin sauti kusan Euro dubu 50.000.

Tsawon jingina

Hakanan lokacin biyansa zai zama wani daga cikin abubuwan tantancewar da ya kamata ka saita kanka a lokacin sa hannu. Lokaci ne da zaka iya tsara shi kusan rayuwa, tare da mafi ƙarancin sharuɗɗa har zuwa shekaru 50. Babu wani abu da yake daidai tun lokacin rikicin tattalin arzikin duniya, kuma sakamakon su ajalinsu an saukar da su zuwa shekaru 25 ko 30 azaman iyakar iyaka. Dole ne ku daidaita zuwa ainihin bukatun ku don zaɓar mafi yawan fa'idodi don amfanin ku.

Idan kayi rajistar mafi yawan lokuta, dole ne ku ɗauka mafi araha kudade, amma a madadin don biyan kuɗinsa na tsawon lokaci. Wannan a aikace zai nuna cewa kashe kuɗaɗen jingina ya fi girma. Kuma da gaske bazai zama mai amfani ba don inganta wannan samfurin banki a ƙarƙashin waɗannan sharuɗɗan.

Idan zaka iya, aiki mafi fa'ida shine ka biya shi foran lokaci kaɗan. Gaskiya ne cewa kudaden za su fi zama masu wuya, amma ta hanyar rufe aikin da wuri, za ku biya kuɗi kaɗan. Kuma tare da yuwuwar sake buɗewa ga kwangilar sababbin layukan kuɗi. Don gyara gidan ku, ku biya hutun ku na gaba, ko ma ku sayi sabbin kayan aikin audiovisual.

Yaya batun maganar bene?

jinginar gida: sashin ƙasa

Bayan abin da ya faru a cikin 'yan shekarun nan, ya kamata ku yi hankali kada su sayar muku da lamuni tare da waɗannan halayen. Sa'ar al'amarin shine zaku sami sauki, tunda yawancin bankuna an cire su daga tayin da suke yi na yanzu. Ba abin mamaki bane, yanayinta suna cutar da ku musamman, fiye da yadda zaku iya tsammani da farko. Kuma cewa zasu sa ku biya kuɗi fiye da yadda ake buƙata a yanzu.

Wannan rukunin kayayyakin kuɗi sanya ƙananan riba wanda ba za a iya wucewa ba. Kuma idan aka yi la'akari da yadda tarihi ya fadi a cikin canjin tsarin Turai, wanda aka fi sani da Euribor, hakan ya hana ka karban ragowar saukinsa. Ka tuna cewa a halin yanzu kuna cikin mummunan yanki. Kuma da a ce kun tsara lamuni na lamuni tare da wannan yanayin, dole ne ku biya kuɗi fiye da yadda ya kamata a cikin kowane wata.

Kayyade ko canji yawan riba

Wata matsala ce da yakamata ku warware daga yanzu lokacin shiga yarjejeniyar lamuni. Zai dogara da yanayin kasuwannin kuɗi. Yanzu ya fi riba don biyan kuɗinsa tare da ƙimar riba mai canji, kafin matakin da Euribor ya gabatar. Amma kasancewa lamuni ne na dogon lokaci, wannan yanayin bazai iya zama daidai ba a cikin fewan shekaru kaɗan, sabili da haka, ba za ku sa aikin ya ci riba ba.

Tabbas, tsayayyen riba zai ba ku damar biyan kuɗi ɗaya koyaushe, ba tare da damuwa da haɓakar kasuwanni ba. Amma kuma ɓarnatar da haɗin gwiwar yau da kullun a cikin tattalin arziƙi. Lokaci da aka ba da lamunin jingina zai zama mai yanke hukunci sosai ga abin da kuka zaɓa. Ba za ku sami zaɓi ba sai dai la'akari da shi don inganta aikin ta hanya mafi kyau.

Kuma a mataki na uku, akwai gauraye jingina, wanda ya haɗu da mafi kyau da mafi munin kowane samfurin. Kuma wannan kwanan nan ana haɓaka daga bankuna a matsayin madadin biyan kuɗin gidaje. Za ku kasance kawai wanda ya zaɓi mafi kyawun tsari don kare bukatunku. Kuma wannan lamarin zai zama mafi mahimmanci.

Nasihu 8 don fitar da jinginar gida

Idan kuna tunanin yin rajista ga ɗayan waɗannan samfuran banki, ba zai taɓa zuwa gare ku ba cewa ku shigo da jerin shawarwari waɗanda za su yi amfani sosai a cikin wannan aikin banki. Kuma yana iya ƙayyade cewa kuna iya sanya hannu kan kwantiragin tare da babban nasara. Aƙalla kuna cikin matsayi don gwada shi, wanda ba ƙarami ba ne, bayan da kuka sake nazarin manyan halayen waɗannan samfuran don haka ya zama dole a cikin gidaje.

  1. Shin game da yi nazarin duk tayin da bankuna ke gabatar muku, saboda tabbas zaku iya samun abin kirki mai matukar kyau don amfanin ku a matsayin mai amfani cewa ku.
  2. Kashe duk ƙarin kuɗin wannan ya kunshi jinginar gidaje, daga kwamitocin su da sauran kudaden da ba dole ba.
  3. Nemi dabara don amortize shi da sauri, tunda da shi zaku kawar da kashe kudade masu yawa, kuma abin da ya fi muni, na dogon lokaci a rayuwarku.
  4. Karanta a hankali kyakkyawar bugawar kwangila, idan akwai wasu sharuɗɗan da ba su da kyau ko kuma ba sa dace da bukatunku, kuma hakan na iya shigar da ku cikin tsarin aikin banki mai banƙyama.
  5. Idan kayi kwangilar wasu kayan banki zaka iya samun bashin bashi na jingina, wanda zai dogara da darajar amincin da kake da shi.
  6. Bar kanka a dauke ka yanayin da ke nuna alamun kasuwanni, a matsayin fasfo don samun shi a cikin mafi kyawun yanayi, kuma dauke da kuɗaɗen.
  7. Shawarwarin jingina don sayen gidan farko koyaushe sun fi gamsarwa fiye da na biyu. Idan wannan lamarinku ne, zaku iya amfani da damar da muke samu da yawa daga cibiyoyin kuɗi.
  8. Yi hankali da yadda matakan Turai ke bunkasa, kuma yi ƙoƙari don tsara wannan samfurin bisa kyawawan halaye waɗanda suke gabatarwa a kowane lokaci.

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.