Ta yaya zan sani idan ina da zancen bene?

Yawancin lokaci

Yankin falon yana ɗayan adadi mafi lahani ga masu neman rancen lamuni. Har zuwa cewa an ƙirƙiri muhawara mai faɗi game da aikace-aikacenta kuma har ma kuna iya da'awa ta hanyar shari'a. Ba a banza ba, sashin ƙasa yana shafar abin da baza ku iya ba ceton ku da yawa Tarayyar Turai lokacin bada kudin siyan gidanka ko gidan ka. Wani yanki ne wanda wani lokaci baku san cewa kuna sa hannu ba kuma hakan na iya sanya ku cikin mawuyacin hali a kowane yanayi. Wasu lokuta sakamakon cin zarafi ta mahallin da ke tallatar da wannan kayan hadahadar.

Yana da matukar mahimmanci ku san cewa sashin ƙasa, wanda kuma ake kira ƙasar jinginar gida, ƙirar kuɗi ce da ke fa'idantar da hukumomin da ke kula da tallan wannan layin don siyan gida. Don lalata masu amfani da kansu da za a gani lahani ta yanayin na wannan kwangilar ta musamman da aka haɗa a cikin wannan rukunin lamunin. Har zuwa cewa ba za ku sami zaɓi ba sai dai ku biya karin kudi na farkon kasafin kuɗi kuma hakan zai buƙaci kulawa ta musamman fiye da ta musamman.

A cikin kowane hali, asali ƙa'idar yarjejeniya ce wacce ke ƙayyade mafi ƙarancin iyaka ga ribar da za a yi amfani da ita a cikin shigar ko da kuwa kuɗin ruwa ya faɗi. Saboda haka, ba shi da fa'ida sosai ga bukatun masu amfani da banki waɗanda ba za su iya amfanuwa da yiwuwar rage riba ba. Kamar yadda ya faru a cikin recentan shekarun nan inda darajar Turai, Euribor, ta kasance a mafi ƙarancin matakai a cikin shekarun da suka gabata. Musamman, a cikin yanki mara kyau yayin ciniki a wannan lokacin a -0,161. Babban fa'ida mai fa'ida don haɓaka ƙimar sha'awa a cikin wannan rukunin samfuran kuɗi.

Yaya za a san sashin ƙasa?

jinginar gida

Idan kana so ka san idan an ba da rancen jingina a ƙarƙashin wannan mummunan halin ta ƙungiyoyin kuɗi, ba za ka sami zaɓi ba sai dai ka halarci shawarwarin masu zuwa. Na farko, karanta ingantaccen bugu na kwangilar kuma idan haka ne a waɗanne sharuɗɗa aikace-aikacen sa yake faruwa. Zai kasance lokacin ne a gare ku don tantance ko ya dace a gare ku ku tsara irin wannan ƙimar. Ba abin mamaki bane, zaku iya zaɓar wani samfurin wanda baya haɗar da shimfidar ƙasa.

Dabara ta biyu za ta ƙunshi tattaunawar da za ta yiwu ta yadda wannan sashin zai iya daidaita matakan ƙasa a cikin jingina. Akalla zaka iya ɗaga shi da fewan goma na kashi. Amma a kowane hali, ba zai zama mai fa'ida ba ga abubuwan da kuke so saboda a ƙarshen ranar ba za ku sami zaɓi ba sai dai ku biya kuɗin gidan da kuka fi so sosai. Yanzu lokaci ya yi da za ku san abin da za ku shiga a kan wannan lamuni na musamman.

Halayen sashin ƙasa

Wannan samfurin a cikin wannan layi na daraja don siyar da ƙasa takaddama ce ta asali saboda yawanci ana bincika bukatun su tsakanin sau ɗaya da biyu a shekara bisa ga bambanci wanda yawanci shine Euribor. A wannan ma'anar, jimlar galibi tana nuna iyaka zuwa ƙasa dangane da bambancin sha'awar jinginar. A aikace yana nufin cewa kun yarda da bankin ku mafi ƙarancin kaso wanda a kowane lokaci ba za'a iya keta shi ba. Kuma wannan ba shi da kyau musamman a cikin yanayin yanayi a cikin wannan rukunin kadarorin kuɗi. A gefe guda, mahaɗan mai bin bashi sun sami nasarar tabbatar da cewa dole ne ku biya mafi ƙarancin riba daga abin da zai amfane shi koyaushe.

Don kauce wa waɗannan yanayi, ya zama dole gaba ɗaya ga cibiyoyin daraja su sanar da masu amfani da waɗannan nau'o'in yanayin waɗanda suke cin mutuncin bukatunku kamar masu amfani. Ko da ya zama dole, tare da kowane irin bayani game da yadda ake amfani da shi kuma a cikin wa] annan ƙasidun na bayani ne na musamman. Wani ma'auni mai matukar tasiri ta fuskar wannan yanayin da kasuwar jingina ta gabatar shi ne cewa ba ya yin la'akari da shi cikin dogon lokaci inda akwai yiwuwar farashin riba zai ragu sosai. Ko kuma aƙalla don cin gajiyar kuɗin wata mai sauƙi wanda zai dace da kasafin ku.

Matakan kariyar mai amfani

kariya

A kowane hali, zartarwa ya amince da ƙa'idar matakan kariya masu amfani da gaggawa game da irin waɗannan sassan na musamman a cikin lamunin lamuni. Ba don wata manufa ba sai don bunkasa hanyoyin tsaro don kare ku daga waɗannan sharuɗɗan a cikin kwangilar lamunin ƙasa. Inda zai zama da matukar mahimmanci a bincika idan da gaske suna biyan buƙatun bayanin da aka nema daga manyan hukumomin shari'a.

Ta wata hanyar kuma, ba za a iya mantawa da cewa cibiyoyin kuɗi sun karɓi fiye da rabin miliyan ba da'awar zancen bene. Wanne game da 80% ya kamata masu amfani suyi la'akari da su ta hanyar kuɗi, ko aƙalla tare da matakan ramawa. Koyaya, wasu har yanzu suna jiran amsa kuma a wasu yanayin ba a yarda da su ba saboda dalilai daban-daban. A kowane hali, yana da banbanci game da fa'idar masu mallakar jinginar suna da mahimmanci.

Makullin gano waɗannan yanayin

Tabbas, sanannen abu ne cewa a lokacin da kuka tsara wannan samfurin kuɗin, ba ya bayyana muku daga ɗayan ɓangaren abin da filin jingina ya ƙunsa ba. Ko ma yanayin ya fi muni, saboda wannan yanayin rikici yana ɓoye cikin rikitarwa tsarin kwangila. Daga cikin su duka, kuna da wasu hanyoyin da za ku nuna cewa kuna ɗaya daga cikin waɗannan mutanen. Shin kuna son sanin menene waɗannan shari'o'in?

Idan ba za ku iya gano sashin ƙasa a cikin kwangilar ba, mafi sauƙi mafita ya dogara da bincika rasit na ƙarshe cewa banki ya aiko ka. Don haka ta wannan hanyar, zaku iya tantance idan kuɗin ruwa da ya bayyana a cikin wannan takaddun bai yi daidai da jimillar Euribor ba tare da bambancin da kuka amince da cibiyar kuɗaɗen ku. Domin a cikin wannan takamaiman lamarin zai zama kasan jinginar ku.

Kudin ya rage

A gefe guda, akwai wani tsarin ganowa wanda ba zai taɓa kasa sani ba idan jinginar ku tana da ɓangaren bene. Ya ƙunshi nuna cewa biyan jinginar gida koyaushe yana gyarawa duk da bambance-bambance a cikin ma'aunin Turai, Euribor. Idan wannan haka ne, kada ku yi shakka cewa kuna iya kasancewa ɗayan dubunnan da waɗannan mummunan yanayi ya shafa ta ɓangarorin cibiyoyin kuɗi. Ba za ku sami zaɓi ba sai dai don neman shi, koda ta kotu idan yanayi ya buƙaci.

A gefe guda, ana iya rufe shi ta hanyar jerin maganganu waɗanda ake amfani da su a ayyukan banki kuma a cikin abin da suke nuni zuwa wannan yanayin. Ba tare da kanka ka fahimci cewa kana ƙarƙashin wannan yanayin lamunin ba. Tabbas, mafi kyawun nasiha shine cewa kwararru ne zasu iya muku nasiha daidai da zasu iya gano waɗannan banki dabaru. A wannan ma'anar, ɗayan ƙungiyoyin da ƙungiyoyi masu bayarwa suke amfani da su shine "iyakar bambancin canjin ƙimar riba mai amfani". Idan ya bayyana a cikin kwangilar, kada ku yi shakkar ɗan lokaci cewa kuna da sashin ƙasa a cikin kwangilar.

An cire daga kwangilar

kwangila

Labari mai dadi don amfanin ka a matsayin mai amfani shine cewa yawancin cibiyoyin bashi sun kawar da sassan ƙasar na lamunin lamuni sakamakon tanadin hukuncin Kotun Koli na ranar 9 ga Mayu, 2013. A ciki an bayyana wofi ne don haka ba a sake amfani da su ba, koda kuwa kun sanya hannu kan aikin kafin wannan hukuncin. Tare da yiwuwar da'awar adadin da aka yi musu caji ta hanyar abubuwan da ake biyan kowane wata. Ko da tare da zaɓi na yin da'awa tare da ƙungiyar bayarwar wannan samfurin kuɗi.

Wannan shine ɗayan dalilan da yasa ya zama lokaci mai kyau don biyan wannan layin kuɗi. Ba wai kawai ba su haɗa da wannan magana mai kawo rigima ba, amma har ma an keɓance su daga kwamitocin da sauran kuɗaɗen gudanarwa da kulawa. Wanda aka kara gabatar da shi ƙara faɗaɗa gasar. Inda a cikin tayin jingina na yanzu zaka iya samun shawarwari ƙasa da 1%. Tare da mahimmin tanadi a kan kuɗin da za ku biya kowane wata a cikin biyan jinginar gida.

Koyaya, wannan yanayi ne wanda ba zai dawwama ba sakamakon hauhawar farashin riba a ƙasashe masu amfani da kuɗin Euro. Tun da niyyar Babban Bankin Turai (ECB) ita ce aiwatar da wannan matakin a karshen shekara, kamar yadda shugabanta ya bayyana a tarurrukan karshe na hukumar kula da tsohuwar nahiyar. A halin da ake ciki, yaɗuwa kan jinginar kuɗi mai canzawa zai haɓaka ci gaba daga fewan shekaru masu zuwa. A wannan gaba, lokaci zai yi da za a yanke hukunci ko zai fi kyau a tsara lamuni bisa ƙayyadadden adadin. Daga cikin wasu dalilan, saboda koyaushe zaku sami kuɗin kuɗi guda ɗaya kuma ba tare da abubuwan mamaki na ƙarshe ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.