Menene TIN ko Interestimar Sha'awa ta Nayi

TIN ko Interestimar Sha'awa ta Nayi

Ko a cikin saka hannun jari, rance, ko kuɗi; - a cikin bayanan da suka shafi kowane ɗayan waɗannan samfuran, ko lokacin da muke ƙoƙarin samin su ta hanyar hayarsu, muhimman bayanai da nomenclatures kamar su TIN dole ne a kula dasu.

Ofaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa don la'akari idan an nemi rance zai zama ƙimar ribarsa. A lokuta da yawa duk da haka yana iya rikicewa.

Akwai ra'ayoyi da suka danganci batun da ke fice, wannan wanda muka ambata kuma muka magance shi musamman a cikin wannan labarin, da TIN (Rawanin Sha'awa Na Rariya), APR (Adadin Daidaita Shekara-shekara), da sauransu.

Bari mu ga menene TIN din, yana tantancewa tare da zurfafawa zuwa ɓangarorin da suka danganci wannan nau'in kuɗin ruwa.

Kudin sha'awa

Asali yawan kudin ruwa Zai zama farashin da kuɗin zai kasance a cikin wani lokaci a kasuwar kuɗi, wannan a cikin saka hannun jari ko bashi. 

TIN

A takaice dai, kudin ruwa, wanda aka fi sani da kudin ruwa, zai zama biyan da mai bin bashi zai yi ga wanda ke bin sa bashi sama da adadin da aka karba a wani sashin lokaci, saboda ya yi amfani da kudin a wannan lokacin.

Kamar yadda mai kyau ko sabis zasu sami farashi wanda dole ne a biya shi don samu, kuɗi zasuyi aiki iri ɗaya. Amfani da shi zai sami takamaiman farashin, wanda za'a auna shi azaman kashi na babba, kuma gabaɗaya ana bayyana shi cikin sharuɗɗan shekara da kashi.

Wani lokaci ana kiranta a cikin duniyar kuɗi "farashin kuɗi."

Shawarwarin zai maye gurbin mai babban birnin, waccan ribar da yake samu a wani nau'in saka hannun jari, da kuma cewa bai samu ba ta hanyar ba da lamuni ko saka hannun jari a wata tattaunawar.

Kudin riba na iya samun takamaiman farashin lokaci-lokaci, wanda zai zama mitar da za a daidaita maslaha kamar yadda muka tsara. Idan yana kan tsarin shekara-shekara: za'a daidaita shi sau ɗaya a shekara. Semiannual: Mazaunin zama sau biyu a cikin shekara guda; kuma ta wannan hanyar a lokuta daban-daban.

A matakin mutum, yawan riba da ake bayyanawa a matsayin kashi zai wakilci daidaito tsakanin haɗari da ribar amfani da adadin kuɗi a cikin wani yanayi da lokaci.

Kamar yadda muka ce a ma'anar "farashin kuɗi", wanda dole ne a biya ko caji don an rance ko an ba da rancen.

Theimar riba zai dogara ne da "dokar wadata da buƙata". Watau, kasuwa zata saita shi. Sabili da haka, ƙananan riba, mafi girman buƙatar albarkatun kuɗi, kuma idan ya fi girma, ƙananan buƙatar waɗannan albarkatun.

Kudaden ribar suna (TIN) Menene shi?

TIN ko Interestimar Sha'awa ta Nayi

 Matsakaicin kuɗin ruwa (TIN) shi ne kashi wanda za a kara zuwa babban birnin da aka kawo a matsayin diyya yayin wani lokaci.

TIN ba za ta yi la'akari da sauran nau'ikan kuɗaɗen aiki kamar: takaddun sanarwa ba, kwamitocin ko hanyoyin haɗin da samfurin na iya ƙunsar, da dai sauransu. Zai kasance a ka'ida, yawan da banki ko kamfanin hada-hadar kudade ke magana zai samu.

Riba ce da aka samu a cikin aikin kuɗi, la'akari da babban birni kawai, ma'ana, ana haɓaka ta cikin hanya mai sauƙi.

Akwai sauƙaƙe don sauƙaƙe saboda sha'awar da aka ɗora akan samfur ba za'a sake saka shi ba. Ba haka bane a cikin haɓakar ma'amala inda aka sake saka sha'awa

A cikin ƙarin riba, alal misali, idan an sami watan farko € 100 na riba, an sake sake saka shi, ba tare da riba mai sauƙi ba, inda ribar ke kai tsaye zuwa asusun.

Idan muna da TIN shekara-shekara, kawai ta hanyar rarraba shi ta yawan adadin kuɗi, za mu san irin ribar da za mu ɗora a kowane lokaci.

Yana da mahimmanci a gane cewa yayin aiki tare da ƙimar fa'ida ta ɗan lokaci, dole ne a yi la’akari da “lokacin” ta hanya ta musamman.

TIN ba shi da lokacin misali na misali; Zai iya zama misali kullun, mako-mako, kwata-kwata, rabin shekara, kowace shekara. Saboda gaskiyar cewa bai haɗa da kashe kuɗi ba, ya sa ba zai yiwu ba a haɓaka ingantaccen kwatancen samfuran yanayi iri ɗaya.

A sakamakon wannan, APR (ualimar Kwatankwacin Shekaru ɗaya) ta tashi, wanda ke sauƙaƙa wannan matsalar ta ɗaukar shekara a matsayin tushe kuma ya ba da damar aiwatar da kwatancen samfuran yanayi iri ɗaya. Nan gaba a wannan rubutun, saboda mahimmancin sa, zamu ga bambance-bambance tsakanin TAE da TIN.

Interestimar Ra'ayoyin Marasa Lafiya za ta bayar da rahoto cikin babban lafazi, wanda shine babban bambanci tare da APR. Waɗannan alamun za su yarda da kansu ta kowace ƙungiya, kuma ƙimarsu za ta kasance daidai gwargwado ga tsarin tattalin arziki da alamun alamun kamar Euribor ko Libor.

Yaya za a san tare da TIN nawa za a biya riba?

Ta hanyar ninka babban birnin ta TIN wanda cibiyar kuɗi ke bayarwa, yana yiwuwa a san yawan fa'idar da za'a biya ta. Ta wannan hanyar yana yiwuwa a ga idan kuna fuskantar bashi mai arha ko mai tsada.

Misali: Za a nemi rancen € 2.000 shekara guda inda shekara TIN take 8.5%.

A wannan yanayin za a sami € 170 a cikin riba mai alaƙa da TIN.

Bambancin TIN

TIN na iya bambanta daga banki zuwa banki, amma har yanzu yana da bambancin rubutu da nau'in rance, iri daya ne daga harka zuwa harka.

Kowace ma'aikata a cikin yanayi daban-daban, tana ɗaukar dabaru a wannan batun yayin da take cikin iyakokin doka inda take aiki.

Hakanan mahaɗan suna iya yin caji fiye da ɗaya ga mutum ɗaya don wani don lamuni na yanayi iri ɗaya. Yana iya zama ɗayansu yana da damar yiwuwar rashin biyan kuɗi da aka samo daga wasu halaye na musamman kamar: ƙarancin kuɗaɗen shiga, ƙarin bashi, rashin jingina da dai sauransu.

Kamar yadda muka riga muka bayyana, yana yiwuwa a sami ɗan riba na ɗan takara a cikin wasu tsare-tsare. Zai iya zama shekara-shekara, kowane wata, ko akasin haka. Lokacin zabar rancen, dole ne ku kula da wannan yanayin.

Don lamunin Euro 1.000, idan kuna da TIN na shekara 6%, a ƙarshe zaku biya Yuro 60 a cikin riba. Amma idan TIN na yau da kullun, a daidai 6%, a ƙarshe zasu biya Yuro 21.900.

Tabbas misali ne mai wuce gona da iri, amma yana misalta yadda bambanci zai iya zama mahimmanci idan tsarin TIN ya canza.

A cikin kasashe kamar Spain akwai tsauraran ƙa'idodi game da wannan, amma a cikin wasu ƙasashe sun fi sassauƙa kuma ana buƙatar biyan hankali.

TIN da APR - Bambanci

Maras Sha'awar Ruwa

Bari mu bayyana ma'anar kalmomin biyun yadda zamu iya bambanta su.

  • TIN (Rawanin Sha'awa Na Maraice): Ba zai haɗa da kuɗaɗen kuɗi, kwamitocin da sauransu ba, ba tare da daidaitaccen lokacin tunani ba. Zai dace da APR ne kawai lokacin da ake biyan buƙatu a ƙarshen kuma a cikin irin wannan lokacin.

Samfurai iri ɗaya na iya zama ba zai yiwu a kwatanta su ba.

  • APR (Adadin Daidaita Shekara-shekara): Matakin tunani zai zama shekara. Yana ba da damar kwatanta samfuran yanayi iri ɗaya.

Ta hanyar bambanta kalmomin biyu, zamu iya kammalawa da ƙara wasu ra'ayoyi, bari mu ɗan bayyana wasu.

  • Lokacin da muke magana game da TIN muna komawa zuwa ƙimar fa'ida ta ɗan lokaci, inda ba a la'akari da sauran kashe kuɗi da kwamitocin da ke iya haɗuwa da rancen. Wadannan kudaden za a hada su cikin ingantaccen kudin rancen, APR din ku.
  • TIN alama ce da ke iya ba da labari, amma wannan ba zai yi aiki da wannan ma'anar ba ta hanyar da ta dace da mabukaci. Bayanai a cikin APR; kamar: lokacin ƙarshe, kwamitocin aiki, da sauransu. Wataƙila suna ba da hangen nesa game da yadda saka hannun jari zai bayar da gudummawa ko nawa rancen zai zama tsada.
  • A rancen mutum, bambancin la'akari da kashi tsakanin TIN da APR, yawanci ya fi na rancen lamuni.
  • Ta hanyar sanin TIN kawai, ba za ku iya sanin nawa rancen zai zama tsada ba. Ba zai yi la'akari da kwamitocin ba, ko wasu kuɗaɗen da mai amfani zai biya ba.
  • Tare da TIN iri ɗaya, yawan riba zai banbanta idan biyan ya ci gaba duk wata, idan aka kwatanta da na shekara ɗaya misali misali.

Zamu iya kammalawa ta wannan ma'anar cewa TIN na iya zama mai ba da bayani amma mai iyakantaccen alama.

APR (Adadin Daidaita Shekara-shekara), shine mafi mahimmancin bayanai don bincika don kwatanta farashin rance, tunda zai auna farashin sa mai inganci a cikin wani takamaiman lokaci a cikin shekara, la'akari da kwamitocin da kuɗin da mabukaci da yawan biyan kudi.

Akwai nau'ikan kudaden sha'awa. Yawancin abubuwan tattalin arziƙi da yawa zasu daidaita yanayin bambance-bambancen dake tsakaninsu. Munyi tsokaci na musamman acikin wannan labarin zuwa TIN.

A matakin farko, waɗannan masu canzawar fasahar na iya zama kamar ba su da muhimmanci ko mahimmanci, kuma tabbatacce ne cewa a lokuta da dama takamaiman cibiyoyin hada-hadar kuɗi sun sami fa'idar jahilcin jama'a game da wannan.

Ya kamata a sanar da cewa don zama masu amfani da wayo ko masu saka jari, zai zama dole a fahimci asasi kuma ba sauƙaƙe ba a cikin lamura da yawa, ana magana akan waɗannan fannoni.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.