Kudin saka hannun jari: Makullin 8 don tsara su

Idan ba ku son kwance matsayi a cikin kasuwar hannun jari, kuna iya yin kwangilar ƙididdigar da aka ba da damar waɗannan yanayin.

Tabbas, akwai nau'ikan lamuni iri daban-daban, don biyan kuɗin siye, siyan abin hawa, don gyara gida, ko ma samarda kayan komputa. Amma tabbas ɗayan mafi banbanci wanda bankuna suka aiwatar shine wanda yake nufin biya ayyukan zuba jari na masu shigar da kara. Wani sabon bambance-bambance a cikin sashen da yake buɗe ƙofofi da yawa ga mutane, waɗanda, kamar yadda a cikinku, suke cikin hulɗa ta dindindin kasuwanni na jari.

Wannan sabon yanayin don samun damar wannan layi na daraja na iya zama da matukar amfani don haɓaka ayyuka a kasuwannin kuɗi. Kuma har ma da godiya ga wannan, kuna iya tsara adadin kuɗin da suke amfani da shi ta hanyar kyakkyawan aiki a cikin daidaito. Tabbas basu kyauta ba, tunda Ana tallata su tare da kwamitocin daidai da waɗanda aka ɗora wa wannan rukunin kayayyakin banki. Kuma wanda aka kara yiwuwar kwamitocin da ya kunsa a cikin sashinta na kwangila.

Tunda sabon salon daraja ne, da farko ba ku san abin da wannan layin kuɗi na musamman ya ƙunsa ba, kuma musamman waɗanne nau'ikan darajar kuɗi da zaku iya amfani da su a halin yanzu a cikin tayin banki na yanzu. Da kyau, har yanzu basu kasuwanci ba ta hanyar mafi rinjaye, nesa da shi, amma an iyakance su ga takamaiman shawarwari cewa ƙungiyoyin sun kasance suna aiwatar da buƙatun kwastomominsu.

Daga wannan hangen nesan, akwai damar da zaku samu don saka hannun jari a kasuwannin daidaito. Tare da aikace-aikace da yawa, wanda a kowane hali ya kamata ku sani idan har daga yanzu an tilasta ku nemi ɗayan waɗannan samfuran don saka hannun jari. Kodayake babban abinda ke cikin wannan lamarin na musamman shine aiki yana da fa'ida. Babu ƙari babu ƙasa.

Ta yaya za a iya amfani da su?

Amfanin waɗannan ƙididdigar na iya samun dalilai daban-daban, kamar yadda kuke gani a cikin wannan labarin. Sau nawa kuka kasa samun damar shiga kasuwannin hannayen jari saboda rashin wadataccen ruwa a cikin asusun binciken ku? Zai zama zaɓi na farko, kodayake kun ba da goyan bayan tsara wannan hanyar kuɗin. Ko dai saboda kuna da babban birnin da aka saka hannun jari a waɗannan lokutan, kuna cikin biyan kuɗin shigar da ba zato ba tsammani, ko kuma kawai kuna da shi don wasu dalilai.

Wadannan samfuran banki suna nufin cewa ana amfani dasu a cikin yanayi guda biyu bayyananne. A gefe guda, don kar ku sayar da matsayin ku a cikin kasuwanni. Ba wai kawai a cikin kasuwar hannayen jari ba, har ma a cikin wasu zane-zanen saka hannun jari (kuɗaɗe, kuzari, garantin, da sauransu) Kuma a ɗayan, don cin gajiyar yanayin kasuwa mara kyau, inda ainihin damar sayayya ta taso tare da wasu abubuwan yau da kullun. Kuma kafin kowace buƙata, baku da isasshen kuɗi don buɗe wuraren.

Koyaya, ba su da fa'idodi masu yawa a cikin girman adadin da suke ba ku. Suna ba da kusan Yuro 30.000. Kodayake a dawo, suna samar da ƙarin yanayin kwangilar da yafi dacewa, inda babu garantin ko wasu nau'ikan garantin da ake buƙata. Zai isa tare da na samfuran da kuka kulla kwangilarsa, kowane irin yanayi ne, kuma koda kuwa suna da wata dabi'a ta daban.

Ana siyar dasu a ƙarƙashin ƙimar riba ɗaya wanda ke jujjuya a tsakanin zangon tsakanin 8% da 15%. Kuma wanda za a iya ƙara kwamitocin da za a iya gabatarwa a cikin kowane samfurin. Daga cikin su, binciken, buɗewa da farkon sokewa. Kuma wannan gabaɗaya zai iya kaiwa har zuwa 3% akan ma'aunin da aka bayar a cikin yarjejeniyar.

Ididdigar banki

Ana kasuwanci dasu tare da matsakaicin riba na 10%

Tayin banki na iya zama ba mai ƙarfi kamar yadda kuke so. Amma aƙalla zaku sami kayan aiki mai tasiri don cimma burin ku. Ofayan shawarwarin ya fito ne daga Bankia, wanda ya zaɓi Lamarin saka hannun jari don waɗannan lokutan. Yana ba ku damar rarraba albarkatunku don ƙoƙarin inganta kyakkyawan aiki a cikin kasuwannin hannayen jari. Lamuni ne wanda ake sarrafa shi ta hanyar canons na gargajiya, kuma hakan yana da alaƙa ne kawai saboda zaka iya zabar kudin ruwa, ko dai mai canzawa ko tsayayye, ya dogara da takamaiman buƙatun ka. Kuma wannan don samun kyakkyawan amortization, yana buɗe damar da zaku iya faɗaɗa biyan kowane wata har sau 14 a shekara.

Koyaya, idan abin da kuke so shi ne yin hayan riba mai fa'ida don sauƙaƙa bashin, kuna iya zaɓi Lamunin Zuba Jari wanda Deutsche Bank ya haɓaka. Kuma dawo da shi tsakanin matsakaicin lokacin har zuwa shekaru 10, azaman manyan alamun alamun wannan samfurin banki.

Hanyoyin neman ƙarin shawarwari na waɗannan halayen har yanzu ba su ƙare ba. Domin a ƙarƙashin irin wannan yanayin a lokacin ɗaukar ku, Citibank ya ba ku wata madadin don samun albarkatun kuɗi ta hanyar Katin Garanti na Zuba Jari. Wanda kebantaccen bambance-bambancen sa ya ta'allaka ne da cewa ƙididdigar ribar su tana da alaƙa ba ga kowane canjin canji mai canji ba, amma ga Matsayin Turai, sanannen Euribor.

Yaushe yakamata ayi aikin?

Makullin don inganta aikin ku

Ana ba da waɗannan ƙididdigar don ku sami wadataccen ruwa a ciki kar a rasa kyakkyawar dama don siyen sikato. Ba zaku rasa ga zaɓuɓɓuka ba, ko da wannan shekarar. Amma ba ya tilasta maka aiwatar da aikin ka ba bisa larura ba, tunda hakan na iya haifar da yawan bashin da zaka iya dauka dangane da kudin shigar ka na yau da kullun. Dole ne ku kasance da alhakin gaske don watsa wannan aikin.

Don sauƙaƙa aikin, ba za ku sami zaɓi ba sai dai ku ɗauki jerin jagororin halayyar don inganta aikin. Kuma tabbas ba nauyi bane na tattalin arziki wanda dole ne kuyi nadama akan monthsan watanni masu zuwa. Ka tuna cewa Dole ne ku dawo da adadin tare da kuɗin da ya dace, kuma a cikin wa'adin da aka amince. Kuma watakila shekaru masu yawa. Kar ka manta game da waɗannan buƙatun kafin sanya hannu kan kwangilar.

Maballin farko: haya shi tare da garantin

Yana yin aikin a duk lokacin da yana tallafawa da kuɗin shigar ku na yau da kullun, kuma a cikin al'amuran da, alal misali, sun hana ku yin mummunan siyar hannun jari tare da asarar mai yawa. Sai kawai a cikin wannan takamaiman yanayin kwangilar ɗayan waɗannan samfuran banki zai zama mai kyau. Ba abin mamaki bane, har ma zaku iya adana kuɗi, da zarar an cire rarar biyan kuɗi da kwamitocin. A gefe guda, idan kuna cikin mummunan yanayin kuɗi, ba a ba da shawarar ku aiwatar da buƙatar ba, tunda zai iya nutsar da ma'aunin bankinku na dogon lokaci.

Mabudi na biyu: bincika duk yanayinka

Bai kamata a tsara shi ba tare da nazarin dukkan halayensa ba. Ee zaka iya, ya kamata ku guji kowane irin ƙarin kuɗi (kwamitocin, kudade, hukunci, da sauransu). Kuma a cikin tayin banki na yanzu, zaɓi don ƙididdigar saka hannun jari wanda ke ɗaukar buƙatun gasa mafi girma a cikin kasuwa, saboda zai taimaka muku wajen sa hannun jarin ya zama mai fa'ida. Wataƙila akwai Yuro da yawa waɗanda ke cikin haɗari, kuma kafin wannan yakamata kuyi tunani akan ko karɓar sa ya dace.

Maballin na uku: ƙarƙashin aiki mai fa'ida

Idan mai yiwuwa ne cewa saka hannun jari zai ba ku kyakkyawar dawowa cikin 'yan watanni masu zuwa, abin yarda ne cewa ba ku sayar da mukaman. Kuma kafin kowace dama ta kasuwanci koyaushe zaku iya amfani da wannan layin na musamman wanda cibiyoyin kuɗi ke ba ku. A gare shi, lallai ne ku jawo kalkuleta kuma da gaske za ku bincika idan za ku ci gajiyar aikin, kuma a wane yanayi. A kowane hali, dawowa kan saka hannun jari dole ne ya kasance cikin lambobi biyu don cinma manufofin, bayan rage ragin fitar da tallafin rancen.

Mabudi na huɗu: kar a yi shi da nakasa

Kada ku nemi ɗayan waɗannan tashoshin kuɗin idan kuna cikin halin rashin lafiya a cikin matsayin ku a cikin daidaito. Tunda tabbas kuna fuskantar a ninki biyu kan kashe kudi. A gefe guda, abubuwan da suka samo asali daga bayar da daraja, kuma a ɗayan, buɗe wurare a cikin kasuwannin kuɗi. Kuma a ƙarshe ƙarshen abin zai fi ƙarfin da za ku iya ɗauka. Tare da illa mai cutarwa akan lissafin binciken asusunku.

Mabudi na biyar: nemi wasu madadin

Lokacin neman lamuni don saka hannun jari, za a ba da shawarar sosai cewa ku zaɓi wasu ƙananan albarkatu, waɗanda ke buƙatar ƙananan kuɗi. Ofayan su na iya zuwa daga yanayin gidan ku, wanda zai iya barin kuɗin a ƙarƙashin kyakkyawan yanayi. Ba shi kaɗai bane, amma kuna iya neman bankin ci gaba na yawan biyan kuɗi, ba tare da sha'awa ko kwamitocin ba. Kodayake don wannan, dole ne ku mallaki albashin a cikin mahaɗan. Tabbas haɗa shi zuwa asusu.

Maballin na shida: kar a rasa yanayin da zai faru

Idan ana sanya jarin ku a ƙarƙashin yanayin da yake zuwa sama, ba zai zama kyakkyawar mafita ba don rufe wuraren don samarwa kanku hanyar ruwa a yayin buƙata ta kuɗi. Zai fi kyau ku karɓi lamuni na waɗannan halayen, tunda kuɗin ku za ku iya amortize su mafi nasara. Kuma zaku sami lokacin siyar da matsayin ku, tare da ƙimar da ta fi ta lokacin da kuka siya.

Mabuɗi na bakwai: keɓe shi daga wasu kwangila

Idan kun ga buƙatar yin rijista ɗayan waɗannan hanyoyin tallafi, Tabbatar cewa ba ku yi kwantiragin wasu ƙididdigar ba. Tunda za a iya wuce tallafi na matakin bashinku ta hanya mai haɗari, kuma har ma kuna iya fuskantar matsalolin biyan sharuɗɗan biyan bashin. Tare da yuwuwar zaku iya fuskantar hukunci na rashin biya, wanda zai sa buƙatar wannan samfurin yayi tsada.

Maɓalli na takwas: tare da ƙarami kaɗan

Kuma idan a ƙarshe ba ku da wata mafita da ta wuce ta tsara shi, yi shi don mafi ƙanƙancin adadin abin da buƙatun ke ba da izini. Ta wannan hanyar, dawowar ka zai zama cikin sauki da sauri. Ko da taqaita lokutan biyan kuxi, ba tare da cimma matsakaiciyar sharudda a kowane hali ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Jose m

    Shin da gaske ya cancanci ara don saka hannun jari?