Ananan kamus don saka hannun jari a kasuwar hannun jari

ƙamus

Babu shakka sanin mafi yawan sharuɗɗan kasuwar hannayen jari zai taimaka wa masu saka hannun jari su kasance masu ƙwarin gwiwa sosai don gudanar da ayyukansu a kasuwannin hada-hadar hannayen jari. samun kudin shiga. Ba za a iya mantawa cewa a cikin jaka mutum yake amfani ba sharuɗɗan musamman, inda kalmomin Ingilishi suka fi yawa. Wannan yana haifar da cewa wasu masu tanadin suna da wata matsala daban don watsa ƙawancen su don samun wadatar kuɗin da ake samu. Tare da ɗan sadaukarwa da kuma kyakkyawan ƙoƙari na nufin za su iya gyara wannan matsalar da ta bayyana musu a cikin ɓangaren saka hannun jari.

A cikin kasuwannin hannayen jari za'a sami kalmomin fasaha da yawa waɗanda zasu buƙaci ƙoƙari mafi girma don fahimtar su daidai. Ba abin mamaki bane, mafi yawansu fito daga tattalin arziki kuma yana da matukar mahimmanci a kiyaye su yayin fara aiki a kowace kasuwar kuɗi. Ba wai kawai a cikin kasuwar hannun jari ba, amma a cikin wasu kamar su ago, albarkatun ƙasa, ƙarafa masu tamani ko ma tsayayyun kuɗin shiga. Babu abin da ya kamata a bar shi don haɓakawa, har ma da yarensa.

A gefe guda, gaskiya ne cewa zai zama a Ƙara darajar cewa za ku iya kasancewa cikin mafi hulɗa da waɗannan kalmomin. Domin a gaskiya, gaskiya ne cewa duk wasu sharuɗɗa da suka shafi saka hannun jari sune waɗanda zasu taimaka maka a rayuwarka ta yau a fagen tattalin arziki. Saboda haka, ya cancanci ƙoƙari na waɗannan halayen. Saboda sakamakon zai iya zama wata babbar riba na ayyukan da aka gudanar a kasuwannin daidaito.

Gajeran ƙamus don aiki

yi aiki

Una hukumar kimantawa Isungiya ce wacce ke nuna alamar kaɗan na kowane mai bayar da tsaro akan kasuwa. Daga cikin sanannun sanannun akwai mahimmancin mahimmanci kamar Moody's, Standard & Poor's da Fitch.

A cikin kwangilar wasu kayayyakin kudi wadanda ba saye da siyar da hannayen jari a kasuwar hannayen jari ba, abin da aka sani da neman kudi. Da kyau, wannan yana nufin banbanci tsakanin farashin albarkatun waje da kamfani ya mallaka da ribar da aka samu tare da kadarorin da aka samu da waɗancan albarkatun.

Wani daga cikin sharuɗɗan da aka fi sani a cikin kasuwannin hannayen jari shine abin da ke da alaƙa da ma'auni na biya kuma wannan yana nufin kai tsaye ga kwatancen kudaden shiga da biyan kuɗin tattalin arzikin ƙasa.

Ba ƙaramar mahimmanci bane kai kasuwa kuma cewa magana ce ta Anglo-Saxon wacce ke nuna raguwa a kasuwar hada-hada. Sau da yawa za ku gan shi a ƙarƙashin wannan magana kuma ba a cikin Mutanen Espanya ba, musamman idan tana nufin kasuwannin kuɗi na duniya.

Lokacin magana game da kamfanin da aka lissafa, abu ne gama gari magana game da ita fa'idodin haraji. Da kyau, daga yanzu, ya kamata ku san abin da muke magana game da wani ɓangare na ribar su da cewa yana da halin saboda ana ɗaukarsu a matsayin tushen haraji don dalilan Harajin Kamfanin. Saboda haka, ba shi da alaƙa da babban ribar kamfanonin.

Hakanan kwanakin nan kalmar tana bayyana tare da wasu mitar a cikin kafofin watsa labarai Junk bonds. Ba komai bane face tsayayyen tsaron samun kudin shiga wanda kamfanoni masu hadari ke bayarwa tare da babbar sha'awa

Tasiri kan hannun jari

Sauran kalmomin suna da alaƙa da menene bincike na fasaha ko halinku a kasuwannin kuɗi. Kamar yadda takamaiman lamarin yake bbaya-baya kuma ainihin ma'anar sa shine rarar kuɗi. Ko misali, kai da kafada wanda a cikin nazarin fasaha, adadi wanda ke nuna canji a yanayin kasuwa. Hakanan an san shi tsakanin ƙanana da matsakaitan masu saka jari azaman kafaɗa-kafaɗa.

A gefe guda, yayin magana game da ƙimar hannun jari, ana amfani da kalmar sosai. kasuwar kwastomomi wanda wani abu ne mai sauƙi kamar farashin duniya na duk hannun jarin kamfanin wanda aka jera akan kasuwannin daidaito. Kasancewa mai dagewa a cikin kowane bincike na asali yana da darajar gishirin sa.

A gefe guda, kalmomin da aka samo daga ayyukan da ake samarwa a cikin kamfanonin da aka jera a kasuwannin daidaito ba za a iya mantawa da su ba. Wanda bai taɓa ji a cikin kafofin watsa labarai na musamman ba a tafiyar kudi? Ga waɗanda ba su san menene wannan kalmar ta Anglo-Saxon ba, zai zama dole a gaya musu cewa kuɗi ne kawai da kamfani ke samarwa bayan biyan kuɗi da tara tallace-tallace. Yana da mahimmin bayani don kimanta sakamakon kwata-kwata wanda kamfanonin da aka lissafa akan kasuwar hannayen jari dole ne su gabatar.

A gefe guda, akwai sharuɗɗan da ƙanana da matsakaita masu saka jari suka fi amfani da shi, musamman waɗanda suka zaɓi ƙarin ayyukan bincike kuma waɗanda ke nufin waɗanda aka fi sani da wake. A wannan yanayin, wani ɓangare ne na jargon kasuwar hannun jari wanda ke nufin amintattu tare da rarar kuɗi kaɗan kuma waɗanda ke da lambobin tsaro kaɗan a cikin ciniki. Suna da halin saboda zasu iya samar da gagarumar riba, amma kuma suna da babbar haɗari saboda babban haɗarin da ayyukansu ke haifarwa.

Hanyoyin kuɗi a kasuwar hannun jari

hawan keke

Game da wannan muhimmin yanki a cikin tattalin arziki, da harkar kudi kai tsaye suna da alaƙa da halin da ake ciki a kasuwannin daidaito. Daga cikin wasu dalilai saboda suna ƙayyade lokacin lokaci na yanayin da aka ƙayyade kuma hakan na iya zama mai ƙarfi, jurewa ko ma a kaikaice. Yana da matukar mahimmanci sanin su domin ba tare da wata shakka ba tana iya ba da mabuɗan da suka dace don shiga ko fita daga kasuwannin hada-hadar hannun jari. Sama da sauran abubuwan la'akari na yanayin fasaha ko ma daga mahimman ra'ayi na kamfanoni.

Wata kalma da ke cikin al'ada a cikin dukkanin kafofin watsa labaru na musamman shine wanda ke nufin rufe. Menene ma'anar wannan kalma ta yau da kullun? Da kyau, wani abu mai sauƙi kamar lokacin da kwangila a hukumance ya ƙare a kasuwar hannun jari. Wannan shine, lokacin da kasuwannin keɓaɓɓu suka rufe kuma kasuwar hannun jari ta Spain ta yi daidai da 17,30. Kamar ƙididdigar sauyawa da cewa a cikin wannan yanayin ba a nufin komai ƙasa da komai kuma fiye da juyawar kamfani, amma ba a cikin abin da ke da alaƙa da ribar da zai iya samu ba. Ra'ayoyi ne waɗanda daga ƙarshe suke taimaka wa mai saka jari don yanke shawara tare da tabbaci na nasara. Kodayake suna amintar da kowane irin fa'ida ta kowace iri.

Bambanci a cikin saka hannun jari

A wannan ɓangaren masu karatunmu zasu ji akan dabaru fiye da ɗaya don haɓaka daidai yaduwa a cikin jarinmu. Idan kowa bai san shi ba tukuna, zai isa a faɗi cewa wannan ba hadaddiyar kalma tana nufin hanyar da aka kafa akan rashin sanya duk kadarorin a cikin nau'in saka hannun jari ɗaya. Ko menene iri ɗaya, ba saka duk kuɗaɗe a cikin kwando ɗaya ba, ya kasance yana cikin hannun jari ne, da hannun jari, da garantin ko ma ajiyayyun lokacin ajiya na banki. Akasin haka, ya kamata a ajiye shi a cikin samfuran kuɗi daban-daban idan zai yiwu ga ƙanana da matsakaitan masu saka jari.

Ba kuma za mu manta da abin da a Raba kan asusu da kuma wanda ya kebantacce. Na farkon waɗannan shine ainihin ribar da aka rarraba azaman samfoti na ƙarshen sakamakon da ake tsammani kuma aka karɓa daga hannun masu hannun jarin kamfanonin da ke biyan shi akai-akai. Yayin da yake akasin haka, rarar rarar guda ita ce wacce ake caji a lokaci guda, maimakon isar da rarar wucin gadi da wasu, kamar ƙarin riba. A gefe guda, wanda bai taɓa sayar da kadarar kuɗi ƙasa da farashin kasuwa ba. Da kyau, wataƙila sun gudanar da wannan aiki mara riba ba tare da sanin cewa abin da suke yi a wancan lokacin zubar ba ne.

Fa'idodi, hasashe, da sauransu.

riba

Wadda ake kira EBITDA koyaushe yana nan a cikin sakamakon kasuwancin kamfanonin kasuwanci na jama'a. Da kyau, babu abin da ya fi sauƙi fiye da fassara shi kai tsaye don nuna cewa muna nufin riba ne kafin riba, haraji, sanya kuɗi da tanadi. Yana da mahimmin yanki na bayani don sanin ko ya dace lokacin saka hannun jari a cikin kamfanin. A gefe guda kuma, masu nazarin harkokin kuɗi suna mai da hankali sosai ga wannan mahimmin mizanin tattalin arziki kuma suna tasiri dacewarsa don bincika ƙimar kasuwar hannayen jari.

Wani daga cikin kalmomin da aka fi amfani dasu cikin dangantaka da duniyar kuɗi shine gyarawa. A wannan takamaiman lamarin muna magana ne game da wata kadarar kuɗi kamar ta waje. Saboda haka, muna magana ne game da canjin canjin da manyan bankunan ke kafawa kowace rana don kuɗin su akan wasu. Inda dala da Yuro sune tushen tushen matattarar bayanai a cikin kasuwar da take aiki sosai kuma take da yanayin tsananin tasirinta idan akazo saita canjin yau da kullun. Duk da yake a gefe guda, da forex Kasuwar canjin waje ce ta bawa masu saka hannun jari daga ko'ina cikin duniya damar musayar kuɗi tsakanin masu kawowa da masu nema iri ɗaya. A ƙarshe, shawagi na kyauta yana nufin wannan ɓangaren hannun jari wanda aka siyar dashi kyauta akan kasuwanni.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.