Dictionary Bag don Masu farawa

ƙamus

Sa hannun jari a cikin kasuwar hannun jari yana buƙatar ilimin asali don fitar da ayyuka tare da manyan lambobin nasara. Ba zai iya faruwa ba cewa ba a san wasu sharuɗɗa masu alaƙa da kasuwar hannun jari ba. Domin baya ga komai yana iya hana masu amfani da damar watsa ayyukansu daidai a kowace kasuwar kudi. Tare da babban maƙasudin inganta matsayin ku a cikin asusun binciken ku, duk abin da dabarun saka hannun jari kuka aiwatar.

Ba lallai ba ne a ƙware da sharuɗɗan tattalin arziƙi na ƙarfin gaske kuma hakan yana da alaƙa da manyan manajojin kamfanoni. A wannan ma'anar, babu shakka cewa tare da wasu abubuwan asali waɗanda zasu iya biyan wannan buƙatar idan burin da za'a cimma daga yanzu. Saboda haka, bai kamata ku watsar da wannan ilimin ba ta kowace hanya domin ta wannan hanyar komai zai fi muku kyau a kasuwar hannun jari daga waɗannan lokutan daidai. Ba abin mamaki bane, zai kasance ɗayan abubuwan da zasu bambance ku da sauran ƙanana da matsakaitan masu saka jari kuma sakamakon wannan yanayin, samun kyakkyawan sakamako a kasuwannin kuɗi.

Don ku iya cika waɗannan buƙatun daga yanzu zamu bayyana muku wasu sharuɗɗan mafi yawan amfani dashi a cikin duniyar saka jari. Wasu daga cikinsu na iya kasancewa sun saba da kai, amma wasu na iya ba ka mamaki da ƙwarewar su. A kowane hali, zai zama ci gaba a cikin dabarunku don koyon kasuwar kasuwar hannun jari. Tabbas, babu abin da kuka rasa kuma akwai manufofi da yawa waɗanda zaku iya cimmawa tare da wannan ƙamus ɗin kasuwar kasuwar hannun jari wanda za mu gabatar muku tun daga wannan lokacin. Kada ku rasa shi domin ta wurin sa zaku sami damar samun ƙarin kuɗin da zai je asusun binciken ku.

Kamus: menene kadari?

Asusun kuɗi: ita ce duk wani kayan aiki da ake nufi da saka hannun jari. Suna da banbanci sosai tunda zasu iya zama daga wani aiki daga kamfanin da aka lissafa zuwa amintattun kudaden shiga, ta hanyar madadin saka hannun jari, kamar su albarkatun kasa ko karafa masu daraja.

Hukumar kimantawa: suna kula da samar da a kimanta sunayen sarauta waɗanda aka jera a kan kasuwannin kuɗi daban-daban. A kowane hali, wasu daga cikin sanannun sanannun sune Moody's, Standard & Poor's da Fitch.

Adana: wannan shine ɓangaren kudin shiga na iyali ba a keɓe shi don amfani ba kuma ana iya samun riba ta hanyar samfuran banki daban-daban (ajiyar lokaci, bayanan tallafi na banki ko asusun ajiya masu yawa, daga cikin mahimman abubuwa). Tare da samun fa'ida ta shekara-shekara a cikin 'yan shekarun nan wanda bai wuce matakan 1% ba.

Bullish: shine halin tashi don wani ɓangare na tsaro ko wata kadarar kuɗi. Da kyau, lokacin da suka sami kansu a cikin wannan yanayin, babbar dama tana buɗewa shiga kasuwannin hada-hadar kudi. Ba a banza ba, idan nasarar aikin ta tabbata, aƙalla dangane da gajeren lokaci.

Capitalara yawan kuɗi, bincike, da sauransu.

Increaseara jari bincike

: Wannan ƙawancen kamfanoni ne na yau da kullun tsakanin kamfanonin da aka jera akan kasuwannin daidaito. An rarrabe shi saboda akwai ƙaruwa cikin hannun jari na kamfani. Ana iya yin hakan ta hanyar bayarwa sabon ayyuka ko kuma kawai ta hanyar ƙaruwa a cikin ƙaƙƙarfan darajar waɗanda ke akwai. Zai iya zama kyakkyawar dama don shiga cikin duniyar rikitarwa koyaushe na kasuwar hannun jari, kodayake ta wata hanyar daban ta daban idan aka kwatanta da na gargajiya.

Nazarin asali: asali yana nufin tsarin bincike (wanda ya dace ba kawai ga amintattun kasuwanci ba, har ma da duk wani kadara) wanda ke amfani da duka bayanin da ake samu a kasuwa. Ta wannan hanyar, kuma bisa ga bayanin da aka bayar, mai amfani zai iya yanke shawara wanda zai kare bukatun su a matsayin mai saka hannun jari. A kowane hali, ba la'akari da juyin halittar kuɗin da aka bincika ba.

Nazarin fasaha: wannan wani tsarin tsinkaya ne na kasuwannin kuɗi. Kodayake a cikin wannan yanayin musamman yana la'akari da haɓakar farashinsa kowace rana. Har zuwa lokacin da yake ba da cikakken bayanin akan ƙimar. Misali, yin shawarwari, matakan shiga ko ficewa ko karyewar tallafi da juriya. Wataƙila ita ce hanyar da andan ƙananan matsakaita da masu matsakaitan jari suka fi amfani da ita don samun damar ribarsu, duk da cewa ba tare da haɗari ba dangane da amincin ta.

Priceungiyar farashin hannun jari

Bearish: shine matsayin da mai saka hannun jari ke tsammanin raguwa a farashin tsaro, kuma hakan na iya matsa lamba don fifita wannan yanayin. Ba ta wata hanya ba, a wannan matsayin dole ne ka buɗe mukamai domin za ka sami duk kuri'un da za su ba ka muhimmin ɓangare na saka hannun jari a kan hanya. A kowane hali, zai zama alama ce ta farashin su, zaka iya samun su ƙasa da farashin su na yanzu. Ba a banza ba, tallace-tallace sun yi nasara dangane da sayayya.

Band: yana da mahimmanci kamar farashin farashin tsakanin wane yana canza darajar. A kasuwar hada-hadar hannayen jari, tana iya komawa zuwa ga gaskiyar cewa farashin su ya ci gaba a cikin wannan zaman ciniki tsakanin yuro 12,45 da 12,98 ta kowane fanni. Zai ba ku cikakkiyar fahimta game da abin da ke faruwa tare da wannan kadarar kuɗin kuma za ku kasance cikin ikon yanke shawara a cikin kasuwannin kuɗi tare da manyan lambobin nasara.

Bear: idan kuna magana da Ingilishi da ɗan sauƙi, ba za ku sami matsaloli don tabbatar da cewa wannan kalmar ɓangare na jargon kudi kuma yayi daidai da yadda nauyin tsaro ko kadara zai iya kasancewa. An yi amfani da ko'ina a cikin waɗannan yankuna ta duk wakilan kuɗin kuɗi ko waɗanda suke da alaƙa da ɓangaren saka hannun jari.

Samun kuɗi ta kowace juzu'i: wanda aka san shi da ma'anar sa, BPA, Yana nufin ribar da aka raba ta yawan adadin hannun jarin da aka daidaita a kowace shekara. Sabili da haka, yana auna ɓangaren ribar da zata dace da kowane rabo. Canji ne wanda ake amfani dashi don nazarin wane rukuni na kamfanonin da aka lissafa yakamata ya zama jakar ku na gaba. Ba abin mamaki bane, yana ɗaya daga cikin mahimman bayanai akan kasuwar hannayen jari, kamar yadda ku da kanku zaku sani a wannan lokacin.

Shin kun san menene guntu shudiya?

bbva

Blue Chip: kuna fuskantar wani lokaci tare da tushen Anglo-Saxon kuma ana amfani da shi ga mafi girman hannun jarin da aka jera akan kasuwar hannun jari, a wannan yanayin zuwa na Spain. Kasuwancin tsaro ne waɗanda kamfanoni masu ƙarancin ƙarfi ke bayarwa, tare da ingantattun bayanai masu mahimmanci, kuma waɗanda suke na manyan lambobin ƙasa. A gefe guda, suna da halin ƙarar kwangila yana da girma sosai kuma tabbas ya fi sauran kamfanonin da aka lissafa. Chipswayoyin shuɗin ƙasa sune Endesa, Iberdrola, Repsol, BBVA da Banco Santander. Wato, mafi mahimmanci na Ibex 35.

Junk bond: a wannan yanayin muna magana ne game da takamaiman tsaro na samun kudin shiga wanda kamfanoni masu haɗari ke bayarwa tare da babbar sha'awa. Idan waɗannan nau'ikan samfuran kuɗi na musamman sun bambanta da wani abu, to saboda sun haɗa da a babban haɗari dakatar da biya. Har zuwa ma'anar cewa zaku iya biyan wani muhimmin bangare na babban jarin da aka saka. A kowane hali, ya kamata ka guji ɗaukar su aiki a kan wasu dalilai idan ba ka son samun wasu abubuwan al'ajabi daga yanzu.

Baitul Malin Baitul Maliya: shine ƙayyadadden samfurin samun kuɗin shiga daidai da kyau. Inda bashin jama'a da aka bayar tare da wa'adin tsakanin watanni shida zuwa sha takwas, kusan, ya tsaya. Tare da samfuran saka jari ciki har da sanannun samfuran kamar shaidu, takardar kudi ko na gwamnati, tare da dacewar su. Ba abin mamaki bane, suna ba da tabbacin tsayayyen dawowa kowace shekara, komai abin da ya faru a kasuwannin kuɗi.

Dillalai a matsayin masu shiga tsakani

dillali

Dillali: kuma kuna fuskantar wata kalmar Anglo-Saxon don ayyana mai shiga tsakani a kowace kasuwa. Tabbas, yana nufin duka dillalai ne a kasuwar hannun jari da kuma sabis na shiga tsakani na banki. A kowane hali, suna da mahimmanci don ku iya aiki tare da kowace kasuwar kuɗi, ba kawai canjin canji ba har ma da tsayayyen kudin shiga.

Bund: ba wani abu bane illa haɗin ƙasa akan bashin jama'a wanda gwamnatin Jamus ta bayar kuma wanda yake da Shekaru 10 da balaga. Yana da mahimmanci saboda ana ɗauke shi azaman tushen tunani don ƙididdige kuɗin haɗarin ƙasashen yankin Yuro, gami da na Spain.

Kai da kafada: yana ɗaya daga cikin adadi mafi girma na abin da ake kira bincike na fasaha kuma an rarrabe shi saboda yana tsammanin a Canjin yanayin Daga kasuwa. Yana da mahimmanci sosai don kuyi aiki cikin nasara a kasuwar hannun jari kuma shine dalilin da ya sa dole kuyi la'akari dashi.

Fayil ɗin samfuri: shine abun da ke cikin dabi'un da aka ba da shawarar ta masana masana'antu. Gabaɗaya suna aiki na ɗan wani lokaci, don sabunta su kaɗan kaɗan gwargwadon dabarun mai saka hannun jari. Ana iya yin su don bayanan martaba na mai amfani wanda zai iya zama mai zafin rai, matsakaici ko mai ra'ayin mazan jiya. Ta yadda yanayinsu ya bambanta.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.