Inshorar alhaki

Inshorar alhaki

Kowane mutum, dangane da Dokar Civilasa, yana da aikin ƙasa a cikin kansa, tunda lokacin da kuka cutar da wani mutum dole ne ku ɗauki alhakin abin da kuka aikata kuma ku biya duk wanda ya yi abin da ba daidai ba (na abin duniya ko na mutum). Sabili da haka, kuna da inshorar alhaki.

Kuma muna magana ne game da ainihin inshorar da ke wanzu, wanda aka fi sani da inshorar lalacewar ɓangare na uku. Yana taimaka wajan samun dacewar ɗaukar hoto, amma menene kuma yake bayarwa? Menene ainihin abin da ake kira alhakin jama'a? Kuma waɗanne nau'ikan akwai? A yau muna magana ne game da inshorar alhaki.

Amma menene alhakin jama'a?

Amma menene alhakin jama'a?

Dangane da labarin 1902 na Codea'idar Civila'idar ,a'ida, alhakin jama'a shi ne abin da ke aiki yayin da "wanda ya aikata wani abu ko ɓatawa ya haifar da lahani ga wani, ya shiga tsakani bisa kuskure ko sakaci, ya zama wajibi a gyara ɓarnar da aka yi."

A takaice dai, Shi mutum ne wanda dole ne ya amsa matsalar da ya haifar. A saboda wannan dalili, inshorar alhaki na jama'a yana nuna cewa mutumin da ke da wannan inshorar ne ke da hurumin doka don amsa duk wani haɗarin da ya jawo, gyara ɓarnar da ɗaukar nauyin abin da ya faru.

Yanzu, don can ya zama abin alhaki na jama'a, ya zama dole a bi jerin buƙatun da suke:

  • Yin aiki ba tare da son rai ba. Wato, cewa mutum yayi ko baya aiki sai dai ba da son ransa ba.
  • Yin aiki ba bisa doka ba, ko menene iri ɗaya, cewa akwai abin da ke haifar da kunnawa wannan haƙƙin ɗan ƙasa.
  • Nunawa. Don gyara barnar da aka yi wa wani mutum, ko kuma abubuwan mutumin wancan, ya zama dole wannan mutumin na farko ya zama mai alhakin hakan; in ba haka ba ba zai karbe ta ba.
  • Lalacewa ga ɓangare na uku. Baya ga kasancewa mai laifi, dole ne a cika cewa ya haifar da lahani, na abu ko na mutum, ga wani mutum.
  • Haɗin haɗin lalacewa Ya kamata a fahimci wannan azaman sakamakon aikin da aka aiwatar.

Nau'in inshorar alhaki

Nau'in inshorar alhaki

Mafi sanannen inshorar alhaki na gari shine, ba tare da wata shakka ba, inshorar mota (inshorar lalacewar ɓangare na uku), amma gaskiyar ita ce akwai wasu da yawa da yakamata ku sani. A zahiri, akwai hanyoyi da yawa don rarraba su, don haka, gwargwadon mutumin da ya ɗauke ta, za mu iya haɗuwa da:

Inshorar alhaki na jama'a don ɗaiɗaikun mutane

A wannan yanayin, waɗannan nau'ikan manufofin suna ɗaukar nauyi a cikin keɓaɓɓun ɓangarorin mutum. Watau, suna mai da hankali ne kan kare rayuwar mutum da dukiyar wannan (harkar ƙasa, gida, inshorar mutum ko ta iyali).

Hakanan an haɗa shi a cikin wannan inshorar dabbobi.

Inshora ga kwararru

Mayar da hankali kan ƙwararru, masu zaman kansu, SMEs da kamfanoni. Abin da suke yi shi ne kasance mai kula da rufe da'awar da wasu kamfanoni zasu iya yi musu saboda matsala hakan yana faruwa ne ta ayyukan masu sana'a ko kamfani (alal misali, idan mai aikin famfo ya gyara bututu kuma ya ƙare cikin 'yan awanni).

Inshorar alhaki na jama'a don masu gudanarwa da zartarwa

Latterarshen yana nufin a Manufa don kare kadarorin mutum na masu gudanarwa da manajoji. A lokaci guda, zai amsa yayin da akwai wani korafi ko da'awa game da aikin matsayinsa.

Wanene ke cikin inshorar alhaki?

Ka yi tunanin cewa ka jawo hatsarin mota kuma ka buga wata motar daga baya. Kamar yadda kuka sani, inshorar zata yi aiki a wurin kuma, idan naku daga na wasu ne, abin da yake nunawa shine kuna da inshorar alhaki na jama'a, ma'ana, dole ne ku ba da amsa game da lalacewar da kuka jawo. Amma, Waɗanne adadi ne ke aiki a inshora?

  • Mai inshorar: shine kamfanin da kuka sanya hannu akan inshorar. Shi ne zai biya sakamakon matsalar da kamfanin inshorar ya samu.
  • Inshora: wannan zai zama ku. Ko kuma a wata ma'anar, mutumin ne ya shiga kwangila tare da mai inshorar don rufe shi yayin haɗari.
  • Partyangare na uku da suka ji rauni: shine mutumin da aka lalata shi, wanda zai iya zama abu ko na sirri.

Me yasa inshorar alhaki ya zama dole

Me yasa inshorar alhaki ya zama dole

Lokacin da lalacewa ta auku ga mutum na uku, hanyar biyan su a cikin mafi yawan shari'o'in shine ta hanyar biyan kuɗi. Wato dole ne ku biya shi kuɗi. Matsalar ita ce, Lokacin da ba ku da inshorar alhaki na jama'a, dole ne ku ba da wannan fansar, wanda a wasu lokuta na iya nuna cewa ka rasa dukiyarka, ko ma dole ne ka bayyana fatarar kuɗi ko taɓarɓarewa saboda ba ka da hanyar biya. Saboda wannan dalili, ana amfani da manufofin ɗaukar alhakin jama'a don wannan.

Waɗannan insurancin suna taimaka wa mai inshorar ya kasance da alhakin ba da kuɗin ku. Tabbas, a cikin mutane da yawa akwai iyaka na alhakin, wanda ke nufin cewa, ya wuce, dole ne ku kula da sauran.

Yadda zaka sayi inshorar alhaki

A yau akwai masu inshora da yawa waɗanda ke ba da manufofin wannan nau'in, duka na gida, mota, babur, dabbobin gida ... don haka kuna da zaɓuɓɓuka daban-daban da za ku zaɓa daga. Yanzu, shawarwarinmu kamar haka:

Yi nazarin shawarwarin masu inshora daban-daban

Wannan hanyar ba za a bar ku shi kadai ba tare da na farkon da kuka gani da kyau, amma ya kamata ka duba ƙarin zaɓuɓɓuka don auna su cikin nutsuwa.

Dangane da bukatun da kake dasu, albarkatun ka da kuma amfanin da zaka basu, zaka iya zaɓi ɗaya ko ɗaya.

Yi alƙawari tare da kamfanin inshora

Mataki na gaba da ya kamata ka ɗauka shi ne yin alƙawari. Shin zai taimake ka ka fayyace wasu muhimman fannoni, ko kuma sun haifar da shakku, ta yadda masani zai iya ba ku shawara kafin ku ɗauki matakin ƙarshe.

Tambayi daftarin kwangila

A cikin mafi yawan masu inshora zaku iya samar da daftarin kwantiraki domin kuyi karatun ta natsu kuma zaka iya yin duk tambayoyin da kake dasu. Don haka zaku iya yin nazarin sa da kwanciyar hankali.

Sanya tabbataccen kwangila

Da zarar kun ga cewa komai daidai ne, lokaci yayi da za ku rattaba hannu kan yarjejeniyar ƙarshe. Tabbas, muna ba da shawarar ku sake karanta shi don tabbatar da cewa babu canje-canje na mintina na ƙarshe kafin sanya hannu.

Ta wannan hanyar, idan kun gano wani abu, kuna iya tambayar su suyi muku bayani, ko kuma kai tsaye sun ƙare aikin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.