Lokacin da biya bashi, babban birnin da aka bayar a baya an dawo dashi. Gabaɗaya, ana biyan kuɗi kwata-kwata, kowane wata, da sauransu, kowannensu zai rufe wani ɓangare na rancen da aka nema da kuma ribar da aka samu.
Lokacin da kake son ci gaba da aiwatar da biyan basussukan da suka samo asali daga aikace-aikacen rancen da suka gabata ga bankuna ko cibiyoyin kuɗi, abu ne na yau da kullun a yi mamakin hanya mafi inganci ko dabarun biyan su.
A waɗannan yanayin, dole ne a yanke shawara dangane da ingantaccen bayani da la'akari da abubuwan da suka gabata na sauran masu amfani. Za a sami fa'ida da rashin amfani; fa'ida da rashin fa'ida wanda zai tallafawa ko ɓata takamaiman hanyar aiwatarwa a ƙarƙashin yanayin da aka bayar.
Muna nazari da banbanci a cikin wannan rubutun, abun da ke ba mu damar amsa tambayar ko zai fi kyau a rage ɓangarori, ko kuma a rage adadin abubuwan da aka saka, don biyan bashin.
Kafin yin tsokaci da mai da hankali kan wannan sashin, za mu ɗan tattauna wasu batutuwa da suka shafi batun biyan bashi.
Dogaro da dabarun da aka zaba da kaina don dawowa, wannan amortization ɗin na iya zama na juzu'i ko duka; kasancewa koyaushe hali ne na samar da tanadi a cikin asusun waɗanda suka ba da amo. Riba da aka samu zai kasance na ƙarami, ko adadin ko an rage lokacin, la'akari da aikin ba a sanya shi cikin ragowar kwamitocin biyan bashin da wuri ba.
Amortization na bashi da ƙyar zai yiwu a sami ci gaba a farkon sa. Dole ne ku jira watanni ko shekaru don aiwatar da shi, kuma wannan zai dogara ne da yanayin kwangilar da aka haɓaka tare da banki.
Kowane mahaɗan da layin kuɗi za su ba da sharuɗɗa daban-daban, waɗanda dole ne a yi karatun su a baya don bincika ko zai yuwu ayi amfani da farkon biyan bashin da ake magana akai.
Siffofin Gudanar da amortization na lamuni
Amortization na Faransa Yana daya daga cikin sanannun kuma mafi sauki hanyoyin samarda kudade, wanda ya kunshi biyan irin wannan kudin a kowane lokaci. Za a sami adadin kuɗi da kwanan wata don abokin ciniki, yawanci a rana ɗaya ta wata don biyan kuɗin. Irin wannan biyan za a fuskanta koyaushe, wanda zai iya zama rashin dacewa a cikin takamaiman lokaci na shekara ko yanayi inda ƙwarewar kuɗi ya fi tsaurara. Wajibi ne a sami isasshen kuɗi don iya biyan biyan kuɗin gwargwadon ranar da aka amince a cikin yarjejeniyar rancen.
Wata yuwuwar kuma ita ce karin adadin, hanyar da za a biya ragin kuɗi a farkon, wanda zai haɓaka cikin lokaci. Amfani mafi mahimmanci shine cewa zaka iya samun tsawon lokaci don aiwatarwa ko tsara dabarun biyan kuɗi mai inganci.
A gefe guda kuma, ana rage ragowar kashi-kashi a cikin bambancin biyan kudi a farkon kuma kasa a matakin karshe. Mutane da yawa suna ɗaukarsa a matsayin hanyar sasantawa wacce ba ta dace ba, kodayake tana da sauƙi a ƙarƙashin wasu yanayi.
Yayin da watanni suka shude, an rage kudaden kuma yana yiwuwa a gudanar da harkokin kudi tare da karin 'yanci. Zai yiwu a sami teburin haɓaka lamuni, sauƙaƙe sanin adadin abubuwan da aka tsara don tsara biyan kuɗin. Yana da kyau ka sami tanadi domin kada ka gaza cikin alkawuran watannin farko.
Biyan bashi mai nasara
Don samun nasara a cikin aikin biyan kuɗi bashin banki ba tare da gazawa ko gazawa a cikin abubuwan da aka amince da su ba, mutumin da ya nemi rancen dole ne ya tsara yadda za su kashe da kuma abin da suke samu, daidai gwargwado, sannan kuma zai iya sanin iyakar aikin da suke da shi.
Mafi mahimmanci har yanzu wannan matakin mataki idan kuna da kasuwancinku. In ba haka ba, lokacin da kuke ma'aikaci gama gari ko aiki, dole ne ku tantance kuma ku mallaki albashin kowane wata don ku sami damar biyan kudin banki, kuma a lokaci guda ku sami damar sarrafa bayanan sirri.
Masana sun shawarce shi da ya fara aiki ko faɗaɗa kasuwancin da yake akwai lokacin neman rance. Idan kuna da ɗan lokaci kuna amfani da wasu nau'ikan kasuwanci ko ayyuka, mai yiwuwa ne ku sami bayanan da ke kula da gudanar da sahihin fata game da fa'idodin kowane wata da za a samu, in ba haka ba dole ne ku yi aiki tare da rashin tabbas.
Idan, bayan neman rance, fa'idodin kowane wata da aka samu suna sarrafawa don rufe abubuwan da aka amince da su cikin sauƙi, da kuma fatan haɓaka fa'idodi tare da saka hannun jari suna da tabbaci tare da kyakkyawar ma'amala, ana iya la'akari da shi azamar dabarun dace.
Biyan bashin rage kashi-kashi da adadin sharuɗɗa
Bayan sun sami rance kuma bayan wani lokaci sun wuce, yanayin tattalin arzikin wanda ya nemi rancen na iya canzawa ko haɓakawa cikin fifikonsu saboda dalilai daban-daban, na mai yawa ko na tsammanin. A lokuta da yawa Matsayi mafi dacewa zai iya zama dawo da duka ko ɓangare na kuɗin da aka nema. Gabaɗaya, abubuwan da ake amfani da su daga banki za a rage, wannan yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da haɓaka amortization.
An sanya tambaya. Shin ya fi dacewa don rage kuɗin wata ko biyan kuɗi daidai kamar dā amma a cikin ɗan gajeren lokaci?
La'akari da waɗannan canje-canje guda biyu na ƙarshe kuma ya dogara da buƙatun da ake da su a wani lokaci, haka nan kuma la'akari da babban birnin da za'a saka shi, dole ne a tantance wane ɗayan zaɓuɓɓukan da mai sha'awar ke da shi zai amfane shi.
Kafin zaɓin dabarun biyan bashin, ya zama dole a san da nazarin yanayin kwangilar. Wannan na iya ƙunsar hukunci idan aka ɗauki shirin amortization, mai suna kwamiti don amortization ɗin farko. Ba za a iya wuce shi daga adadin da aka kayyade ba. Don mafi ƙarancin lokacin tsayawa wannan yawanci ana rage shi.
Saboda haka yana da mahimmanci da kaina mu bincika yadda tanadi yake tare da farkon amortization, wannan taron yana da alaƙa da yiwuwar biyan hukumar amortization. Idan ɗan bambanci kaɗan ne, za'a iya yanke hukuncin cewa bai cancanci aiwatar da amortization ta wannan hanyar akan layin kuɗi ba.
Manufar koyaushe za a kasance cewa ba a haɗa wannan nau'in kwamiti ba, yana ƙoƙarin cewa motsin banki yana haifar da ƙarin riba tare da ƙarin tanadi. Sanannen abu ne don gane cewa tayin banki na yanzu yana ba da izinin kuɗi ban da hukumar don biyan kuɗin da wuri.
Zai yuwu a kirga yadda ajali ko sake biya na bashi zai banbanta lokacin da aka biya gaba, ta amfani da simulators na biyan bashin, wadanda suke sake kirdadon lokacin ko biya.
Amortization na rance tare da rage kashi-kashi
Wannan nau'in amortization ana aiwatar dashi lokacin da ake biyan kuɗi kaɗan a kowane wata don lamunin da aka samo, amma riƙe da irin wannan lokacin balaga kamar wanda aka yarda dashi. Yana da wani zaɓi da ake ganin yana da kyau idan makasudin shine samun babban taimako na wata-wata game da biyan bashin.
Bari muyi la'akari da shari'ar da aka ba mutum rancen Euro 10.000 a cikin shekaru 5, inda ribar za ta kasance a 10%. Idan wannan mutumin ya yi la'akari da cewa halin da suke ciki na tattalin arziki yana da matukar yiwuwar rage adadin, za a ci gaba da dabarun da ke daidai da wannan, kodayake sake sake lissafin adadin na wata. Ta wannan hanyar, kuɗin da za a biya kowane wata zai faɗo daga € 212.47 zuwa € 191.22. Lokacin da rancen ya ƙare, za a dawo da adadin € 11.473. Ta hanyar amfani, za a rage sha'awa ta € 788.
Amortization bashi rage lokaci da kuma kiyaye kashi-kashi
A irin wannan yanayi, za a kiyaye irin wannan adadin, amma za a rage watanni don daidaita ayyukan kuɗi.. Muyi tunanin cewa kun zaɓi riƙe of 212.47, ta wannan hanyar zaku biya tsawon lokaci na watanni 53; maimakon farkon watanni 60 da ya kamata. Don haka, haƙƙin rancen zai ƙarshe € 12.261.
A cikin tabbataccen misali kamar wannan, ana ɗaukar ragin kuɗin a matsayin tsari mafi fa'ida dangane da biyan kuɗi kaɗan.
Yana da kyau a nemi cikakken teburin amortization daga cibiyar hada-hadar kudi da ake amfani da su, da aiwatar da kwaikwayon, don sani tare da ƙarin kusanci da tabbaci idan a wani yanayi zai zama mafi alfanu don amortize a gaba a lokaci ko a biya.
Term Vs. Quota Wanne za'a zaba?
Lokacin da niyyar adanawa zuwa iyakar yuwuwar abubuwan da ke akwai, abu mafi fa'ida shine ci gaba da rage sharuɗɗa. A irin wannan yanayin, za a samar da sha'awar a cikin ɗan gajeren lokaci.
Ga waɗanda ke fuskantar yanayi ko yanayi inda suke ɗaukar kuɗin kowane wata yana da rikitarwa, rage wannan shine mafi kyawun tsarin aiki.. Idan rancen yana da riba mai canzawa, kuma muna da alamomin cewa tabbas zai iya ƙaruwa, zaɓi ne mai ba da shawara don aiwatar da raguwar adadin yayin adana ajalin. Wannan zai hana kudin yin tsada.
Rage lokaci zai zama hanya don adana ƙarin kuɗi, tunda lokaci galibi shine abin da zai haifar da sha'awa don ƙaruwa.
Sinimpuestos.com ya taimaka min da gaske, ina ba su shawarar da amincewa 100% a kansu