Shawarwari 6 don saka hannun jari a cikin kasuwar jari cikin nasara

Sa hannun jari a kasuwar hannayen jari ba wasa bane, amma babbar dabara ce a hanyoyinta wanda zai iya sa masu amfani su sami kuɗi da yawa a cikin ayyukansu ko kuma, akasin haka, su rasa shi. Wannan shine ɗayan dalilan da yasa dole a kula da ayyuka tare da tsabta da kuma ɗaukakar mahimmanci. Domin ba za a iya mantawa da cewa duk wani kuskure ana iya biyansa da tsada ba tare da lokacin gyara shi ba. Babu wanda ya tilasta mana mu sanya ajiyarmu zuwa kasuwannin daidaito, shawara ce da kanmu muka yarda da ita.

A gefe guda, ya kamata a ambata cewa babu wasu hanyoyin sihiri don samun nasarar aiwatar da riba a kasuwar jari. Ba ma shahararrun manazarta fasaha da ke da shi ba. Akwai littlean ƙananan thatan dabaru waɗanda zasu iya taimaka mana tashar tashoshi ta hanya mafi dacewa. Amma ba tare da tabbatar da kowane irin riba ba, wanda shine bayan duk yanayin da ya dace da mu duka. Kodayake gaskiya ne cewa akwai wasu kurakurai da za mu iya yi waɗanda za a iya gyara su ta hanya mai gamsarwa don bukatunmu na kanmu.

Ofaya daga cikin fannonin da za'a iya hangowa shine yanayin yanayin tsaro, ɓangare ko alamun hannun jari. Don haka ta wannan hanyar, muna cikin halin haɓaka dabarun saka hannun jari. Kodayake saboda wannan ya zama dole gaba ɗaya don ayyana bayanan martabar da muke gabatarwa azaman ƙarami da matsakaiciyar mai saka jari: m, matsakaici ko mai kariya. Daga nan ne kawai za mu iya bayyana abin da muke son yi a cikin kasuwannin daidaito. Ko ta yaya, za mu iya ba da shawarwari masu yawa don samun nasarar saka hannun jari a kasuwar hannun jari. Shin kana son sanin wasu abubuwan da suka fi dacewa?

Labari na farko: kawo kwarewa

Babu wata shakka cewa saka hannun jari a cikin kasuwannin daidaito zai buƙaci ɗan koyo a cikin ciniki. Idan wannan ba batunku bane, zai fi kyau ku tsayayya wa yunƙurin ko kuma aƙalla ku yi shi da ƙananan ladabi. Don haka ba a sanya babban kuɗin ku a cikin haɗari ba A gefe guda, ta hanyar masu kwaikwayon zaku iya saka hannun jari a kasuwar jari kusan. Wato, ba tare da yin kasada ko euro ɗaya a cikin motsi da aka ɗauka ba. Don haka cewa da kaɗan kaɗan za ku sami ƙarin ƙwarewa a ciniki akan kasuwar hannun jari kuma a ƙarshe zaku iya yin ainihin motsi tare da kuɗin ku a kasuwannin kuɗi.

Kari akan haka, abu mafi al'ada idan baku bayar da gogewa ba shine ku rasa wani ɓangare na ajiyar ku wajen ɗaukar matsayi a cikin ƙimar kasuwar hannayen jari. Wannan haƙiƙanin gaskiya ne wanda dole ne ku fuskanta tun daga farko idan kuna son fuskantar gaskiyar abin da ke cikin rikice-rikice a duk lokacin duniya. Kar ka manta cewa kuɗin ku ne kuke wasa, ba na sauran masu amfani ba. Idan kun ɗauki wannan gaskiyar daga yanzu, abubuwa za su fara juya muku yadda ya kamata a cikin waɗannan kasuwannin kuɗin. Ko da a farashin cewa ba duk ayyukan za su tafi da kyau a gare ku ba. Ba ƙasa da yawa kuma abu ne wanda zaku zauna dashi daga yanzu zuwa.

Shawara ta biyu: kar a saka duk kudin

Kamar yadda kuka sani, ba zaku iya saka duk abubuwan da kuka tara ba tunda kuskure ne wanda zaku iya biyan kuɗi daga yanzu zuwa yanzu. Idan ba haka ba, akasin haka, zai zama wani ɓangare wanda zai dogara da kuɗin shiga da bukatun da kuke da su na thean watannin masu zuwa. A gefe guda, ba kwa buƙatar saka kuɗi da yawa don shiga ɓangarorin kasuwannin daidaito. Sai dai idan kai mutum ne mai haɗama sosai kuma kana son ƙirƙirar babban birni mai mahimmanci a cikin ɗan gajeren lokaci. Amma yi hankali sosai, saboda tasirin a ƙarshe na iya zama akasin haka kuma wannan wani abu ne wanda yakamata ku hango daga yanzu.

Duk da yake a gefe guda, bai kamata ku manta yanzu ba yayin da kuka saka hannun jari kaɗan, asarar da za a iya samu a cikin fayil ɗin ku ma zai ragu. Wannan na iya zama ɗayan maɓallan da za ku iya saka hannun jari a cikin kasuwar jari cikin nasara, sama da sauran nau'ikan la'akari na fasaha. Ba zai iya zama cewa ta hanyar saka kuɗi mai yawa a ƙarshe kuna da ƙazamin ma'auni a cikin asusun ajiyar ku ba. Kar ka manta da shi yanzu don kuskurenku ya zama ƙasa da yanzu.

Kasuwanci kasuwancin ruwa sosai

Babban ra'ayi don cinikin cinikin jari shine zuwa mafi girman hannun jari. Daga cikin wasu dalilai saboda zasu kasance sune zasu ba ku mafi ƙarancin fushi a kowane lokaci. A gefe guda, sun fi sauƙi aiki tunda kuna iya daidaita farashin a ƙofar shiga da fita daga matsayinsu. Ba tare da kowane lokaci ba zaku iya samun damuwa akan ƙimar kuma wannan yana daga cikin tasirin da ya kamata ku hana a kowace irin dabarun saka hannun jari. Dole ne ku jagoranci ayyukanku zuwa hannun jari wanda ke motsa taken da yawa a duk zaman kasuwancin.

Wani bangare wanda yake da matukar ban sha'awa don nazari shine wanda ya danganci ikon tsaro don kar hannayen karfi na kasuwannin daidaito suyi amfani da shi. A wannan ma'anar, mafi munin abin da za ku iya yi shi ne zaɓi don amintattun hanyoyin tsaro waɗanda ke da ƙima sosai. Tare da mahimmancin mahimmanci tsakanin matsakaicin sa da mafi ƙarancin farashin da har zai iya kaiwa 10%. Tabbas, wannan ba dabarun saka hannun jari bane wanda yakamata ku zaɓi daga yanzu. Inda kake da yawa da yawa asara fiye da riba.

Bi wani ci gaba

Tabbas, wani nasihar da yakamata ku bi don saka hannun jari a cikin kasuwar cin nasara ta dogara ne akan bin yanayin gaba gaba ɗaya ko ta halin kaka. Don yin wannan, ba za ku sami zaɓi ba sai don gano waɗanne amincin ke cikin wannan halin don buɗe matsayi. Ba abin mamaki bane, suna da matukar kimar kimantawa kuma kusan a cikin dukkan lamuran dindindin: gajere, matsakaici da tsayi. Kuna da fa'idar cewa waɗannan shawarwarin suna nan a kowane lokaci da watanni na shekara. Koda a cikin mafi munin yanayin don kasuwannin daidaito.

Duk da yake a ɗaya hannun, saka hannun jari a cikin kasuwar hannun jari a cikin haɓakawa yana iyakance kuskuren da zaku iya yi a cikin ayyukan hannun jari. Idan ba haka ba, akasin haka, kuyi tunanin cewa zakuyi wasa don tallafawa kasuwannin kuɗi. Inda akwai yiwuwar zaku cimma burin ku kuma cewa ba komai bane face cimma nasarar babban jari akan wani jerin ƙididdiga na fasaha da na asali. Tabbas, ba zaku iya tunanin cewa tare da abubuwan da ke gaba ba zasu ɓace muku. Ba abu ne mai yuwuwar faruwa a cikin waɗannan yanayin da kasuwannin kuɗi zasu iya gabatarwa ba.

Kar kayi kuskure sau da yawa

Don kauce wa ayyukan da ba a so, yana da kyau mai saka hannun jari ya gudanar da bincike na kai tsaye game da ainihin buƙatun saka hannun jarin su, don haka ya gano idan bayanin su na tashin hankali ne ko na karewa, kuma yana da mahimmanci, buƙatar samun kuɗin da za su samu don nan gaba.

Babu ɗaya daga cikin shari'o'in, yakamata a sayar da amincin da farashin su yakai ƙarancin tarihi, duk da cewa yana da wahalar ganowa, kodayake binciken fasaha gabaɗaya yana ba da wasu "alamun" game da canje-canje na zamani.

A wannan ma'anar, dole ne ku bincika cewa duk lokacin da akwai nakasassu gazawa ne cikin dabarun mai saka hannun jari, amma akwai shari'o'in da za a iya kauce musu, ko kuma rage ƙima, amma saboda wannan ya zama dole a ɗauki jerin matakan kariya waɗanda suka bambanta dangane da akan bayanin martaba daga kowannensu. Kar ka manta da shi daga yanzu tunda yana daga cikin mabuɗin don inganta ayyukan ku a kasuwar jari kuma hakan nasara zata dogara ne ko a'a na motsi wanda zaku tafi kowane lokaci na shekara. Domin a ƙarshen rana abin da yake game da shi ne cin nasara.

Tattara tashoshin kamawa

Har ila yau, akwai wasu tashoshi masu ma'ana waɗanda za su iya taimaka wa mai saka jari don aiwatar da wannan aikin kuma waɗanda ba wasu bane face waɗanda ƙwararrun masaniyar ke bayarwa. Inda babu kokwanto cewa an hada su bincike na fasaha da murfishafi tunanin mutum, shawarwarin mafi mahimmanci dillalai, na ƙasa da na duniya, ingantattun labarai da kuma manyan abubuwan da suka dace waɗanda suka shafi amincin da aka jera akan kasuwar hannun jari.

Arin ingantaccen bayanin da kake da shi, mafi kyau zai kasance don abubuwan da kake so a matsayinka na ɗan ƙaramin matsakaici da mai saka jari. Inda ba za ku ba da tabbaci ga tushen bayanan da ba a tabbatar da su ba. Ba abin mamaki bane, suna iya haifar da mummunan sakamako akan ayyukanku a cikin kasuwannin daidaito. Abu ne wanda bayan komai na iya faruwa, kamar yadda tabbas zaku sani daga gogewar sauran masu saka hannun jari. Kar ka manta cewa a ƙarshe abin da kake haɗarin kuɗin ku ne ba na wasu ba. Don wannan, dole ne ku samar da cikakkun halaye wanda zai ba ku damar saka hannun jari a cikin kasuwar hannun jari cikin nasara, wanda shine babban burin ku a matsayin ƙaramin matsakaici kuma mai saka jari.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.