Yaya za a inganta ayyukan tallace-tallace a kasuwar jari?

Ayyukan da ke ƙayyade nasara ko gazawar saka hannun jari a cikin kasuwar hannun jari ta samo asali ta hanyar tallace-tallace. Inda zai zama tilas kwata-kwata don yin daidaito a cikin fitowar kasuwannin daidaito. Saboda yana iya haifar da cewa babban ribar da kuka samu yana sama ko ƙasa a wannan muhimmin lokacin a cikin saka hannun jari. Saboda wannan dalili ya zama dole sosai m yanke shawara ta kanana da matsakaita masu saka jari. Ko da jinkirta shi idan farashin bai kasance waɗanda ake so ba ko kuma akwai babban abin da ya faru cikin daidaita farashin.

Sayarwa a cikin kasuwancin jari shine matakin ƙarshe na tsarin saka hannun jari sabili da haka ba zaku iya ɗaukar wannan motsi da sauƙi ba. Ko akasin haka, saboda aiwatar da kowane aiki, kodayake ana iya yin wasu kurakurai a cikin dabarun. A gefe guda, wani al'amarin da dole ne a kula dashi shi ne lokacin da ake nufin saka hannun jari. Wato, idan lokutan dindindin gajeru ne, matsakaici ne ko dogaye. Hakanan kimanta farashin inda aka sayayya. Tare da maƙasudin farko na inganta aikin daga ma'aunin da ke ba mu tabbaci mai girma yayin haɓaka tsarin tallace-tallace.

Duk da yake a ɗaya hannun, yayin yin tallace-tallace, ayyukan tallace-tallace bai kamata a haɓaka su a ƙarƙashin kowane ɓangaren halayyar mutum ba. Wato kenan, bai kamata motsin zuciyarmu ya dauke mu ba tunda wannan wani lamari ne wanda baya haduwa da duniyar kudi mai rikitarwa. Kamar yadda ya faru tare da wasu lokuta a cikin ayyukan sauran shekarun da suka gabata kuma cewa ku da kanku kun sami damar farawa a cikin 'yan shekarun nan. Domin a ƙarshen rana kyakkyawan sayarwa na iya zama a ƙarshe nasara a cikin ayyukanku a kasuwannin daidaito. Ba abin mamaki bane, akwai kuɗi da yawa a cikin gungumen azaba a cikin wannan nau'in kasuwancin na hannun jari. Kuma game da abin da za mu ba da jerin shawarwari don haɓaka waɗannan umarni a cikin kasuwannin kuɗi.

Talla a matakan da suka wuce kima

Matakan wuce gona da iri babban dalili ne don warware matsayi a kasuwannin daidaito, na ƙasa da na ƙasashen waje. Saboda su matakai ne inda sayar da matsi ya fara bayyana tare da mafi girma ko lessasa ƙarfi. Duk da yake a ɗaya hannun, yana da matukar muhimmanci a jaddada gaskiyar cewa duk lokacin da asara ta auku to rashin nasara ne a cikin dabarun mai saka hannun jari, amma akwai shari'o'in da za a iya kauce musu, ko kuma rage su, amma saboda wannan ya zama dole a ɗauki jerin matakan kariya waɗanda suka bambanta dangane da martabar kowane ɗayansu.

Don kauce wa ayyukan da ba a so, yana da kyau mai saka hannun jari ya gudanar da bincike na kai tsaye game da ainihin buƙatun saka hannun jarin su, don haka ya gano idan bayanin su na tashin hankali ne ko na karewa, kuma yana da mahimmanci, buƙatar samun kuɗin da za su samu don nan gaba. Babu ɗaya daga cikin shari'o'in, yakamata a sayar da amincin da farashin su yakai ƙarancin tarihi, kodayake abu mai wahala shine gano shi, kodayake binciken fasaha gabaɗaya yana ba da wasu 'alamu' game da canje-canje na zamani.

Yi amfani da rata

Greaterarin amincewa shine wasu jerin siginoni waɗanda ke nuna lokacin dacewa don siye ko siyarwa akan kasuwar hannun jari. Ofayan waɗannan siginar ita ce tazara, wanda a cikakkiyar hanya, yawanci ana bayyana shi azaman yanki ko keɓaɓɓen farashin da ba a yi wani aiki ba. Misali, a cikin cigaba zamuyi magana game da rata a cikin ginshiƙi na yau da kullum lokacin da mafi ƙarancin inuwar rana guda ya kasance sama da matsakaiciyar inuwar ranar da ta gabata. A cikin raguwar ƙasa mafi girman inuwar rana ɗaya zai zama ƙasa da ƙananan inuwar ranar da ta gabata. A cikin wannan layin, don ratar sama zuwa ci gaba akan jadawalin mako-mako ko kowane wata, zai zama dole ga matakin mafi ƙanƙanci da aka rubuta yayin mako ko wata ya zama mafi girma fiye da matsakaicin da ya kai makon da ya gabata ko watan daidai.

Amma ya kamata kuma a sani cewa akwai wasu nau'ikan gibin da ke bayyana tsakanin rufewa da buɗewar yau da kullun, tunda akwai da yawa daga cikinsu ana samar da su a rana ɗaya kuma yawancin masu saka hannun jari ba sa lura da su. Waɗannan ratayoyin na iya zama masu mahimmancin fasaha kuma galibi suna bayar da ƙarin bayani fiye da sauran gibi. A kowane hali, ana iya amfani da waɗannan rata materialize a sayarwa a kan kasuwar jari a cikin mafi kyawun hanya da la'akari da abin da zaku iya yi a cikin zaman ciniki na gaba. A ƙarshen rana, ɗayan maƙasudin da ake so don kyakkyawan ɓangare na ƙanana da matsakaitan masu saka jari.

Yi la'akari da jadawalin

Wani dabarun saka hannun jari ya ƙunsa bincika jadawalin kowane ɗayan kasuwannin adalci inda ake aiwatar da ayyuka don sa ribar ta zama mai fa'ida. A wannan ma'anar, ya kamata a lura cewa lokutan kasuwa da ajalin karɓar umarni don wannan zaman suna ƙarƙashin wanzuwar zaman ne a wannan ranar a kasuwar da ake magana. In ba haka ba, za a aiwatar da umarnin don zama na gaba. Amma babban fa'idar aiki tare da waɗannan kasuwannin Turai - sabanin na Amurka da na Asiya - shine cewa suna da lokutan buɗewa da rufewa daidai da na Spain.

Fotigal ne kawai ke da jinkiri na awa ɗaya game da namu. Bugu da kari, dukansu suna da alaka ta atomatik kuma suna da kalandar kasuwanci kusan kwatankwacin abin da ake amfani da shi ga musayar hannayen jari na Sifen, wanda a ka'ida ba ya nuna wani canji a cikin halaye don aiwatar da ayyukan saye da sayarwa. Kasancewa ɗayan sifofin don nasarar aiwatar da tallace-tallace a cikin ayyuka a cikin kowane kasuwar daidaito.

Nemi hannayen jari masu inganci

Da farko dai, abin da ake kira kwakwalwan shuɗi sun fi shahararren wake. Har zuwa lokacin da kwarewar ta gaya mana cewa ya fi wuya a shiga fatarar kuɗi a cikin manyan tsare-tsaren tsaro fiye da abin da ake kira amintattun tsaro, waɗanda suka kasance kabari ga yawancin ƙananan masu saka hannun jari a wani lokaci a rayuwarsu a matsayin mai saka jari. A gefe guda, koyaushe yana da matukar amfani a sami ƙungiyar manajoji masu ƙwarewa waɗanda suka san yadda ake sarrafa kuɗinmu ta hanyar saka hannun jari a kasuwar hannun jari. A yayin da baku da wadataccen ƙwarewa, kusan kusan ya zama dole a sanya ajiyar ku a hannun ƙungiyar masu kula mai kyau waɗanda za su iya ba da kuɗinmu ta hanyar da ta dace kuma ta hanyar zurfin ilimin kasuwannin kuɗi.

Wani karin bayani da zai iya taimaka mana cimma burin kai tsaye shine kada mu sabawa tsarin kasuwa. Musamman a lokutan koma bayan tattalin arziki saboda yana iya zama kyakkyawan faɗi don rasa wani ɓangare na dukiyarmu ta hanyar da ba ta dace ba ta hanyar fare wanda bai kamata a ci gaba ba. A gefe guda kuma, yana da kyau sosai cewa a sa hannun jari zuwa dogon lokaci: ita ce hanya mafi kyau da ba za a sha wahala da damuwa a cikin mafi munin lokacin kasuwar hada-hadar ba, tunda za a iya dawo da yiwuwar faduwa a farashinta, ko da idan sun je ƙasar da aka samu riba na tsawon lokaci, wanda kuma yana da fa'idar kasancewa zaɓi mafi fa'ida daga mahangar haraji.

Janyewa akan lokaci nasara ce

Kada ku yi shakka a kowane yanayi cewa a lokuta da yawa kasuwannin daidaito suna ba da gargaɗi kaɗan cewa abin da zai iya faruwa a zama na gaba - a cikin wannan yanayin ta hanyar gyara mai girma - dole ne a fassara hakan tare da manyan hanyoyin fita daga kasuwar hannun jari, idan ba ku son yin tasiri kurakuran da suka gabata. Kamar gaskiyar saka hannun jari ne kawai kuɗin da ya dace kuma babu tunda ɗaya daga cikin mabuɗin ayyukan kasuwancin hannun jari shine cewa an saka hannun jari wanda tabbas za a buƙaci shi a cikin gajeren lokaci, haifar da matsalar kuɗi wanda tabbas zai haifar da mummunan sayar da ayyuka .

Wani batun inda ya zama dole a yi tasiri a yanzu shi ne wanda ya ke da nasaba da cin gajiyar lokutan fadada a cikin tattalin arzikin duniya. A wannan yanayin, kuma don kauce wa mawuyacin kuskure a lokutan rikici, yana da fifiko a yi amfani da dabarun kiyaye kuɗi a waɗannan lokutan ƙasa don daidaito. Da fari dai saboda hakan zai hana mu tara asarar a cikin jakar tsaro na tsawon watanni, kuma na biyu, saboda ta wannan hanyar za a samu babban birnin da ake bukata don fara samun matsayi a kasuwar hada-hadar hannayen jari lokacin da yanayin kasuwa ya inganta, samar da tsaro tare da farashi mai sauki sosai mafi kyawun kyan gani

Saboda haka, idan aka kawo lokacin koma bayan tattalin arziki a cikin tattalin arzikin duniya, bai isa a yi siyayya ba, amma kuma ya zama dole a sayar da wadanda muke dasu a cikin jakar mu. Idan suna tare da ribar jari, mafi kyau ga bukatunmu, amma in ba haka ba, ana iya siyar da su asara, musamman idan ba a faɗi su sosai ba kuma ƙaramin mai saka jari zai iya cinye su.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.