Sauran hanyoyin madadin don saka hannun jari a kasuwar hannun jari

Sauran hanyoyin madadin saka hannun jari a kasuwar hannun jari

Hanya mafi sauki, kuma a lokaci guda, hanya mai sauƙi da dole ne ku saka ajiyar ku a cikin kasuwar hannun jari shine ta hanyar sayen hannun jari kai tsaye na kamfanonin da aka jera akan kasuwannin kuɗi. Mafi yawan ƙananan da matsakaita masu saka jari sun zaɓi wannan dabarun a cikin ayyukansu. Amma abin da watakila ba su sani ba shi ne Hakanan ana iya tsara waɗannan ƙungiyoyi ta hanyar wasu samfuran samfuran kuɗi, da kuma irin wannan yanayin. Tabbatar da matsayin ɗayan zaɓin da suke da shi a halin yanzu don kasancewa cikin daidaito.

Suna gab da samfurin saka jari que an tsara su don ingantaccen bayanin martaba na mai saka jari, da kuma jere daga mai ra'ayin mazan jiya zuwa mafi tsaurin ra'ayi, ta hanyar hankali ta hanyar tsaka-tsakin matakan. Duk waɗannan hanyoyin suna cikin shawarwarinsu, kuma suna da alaƙa ɗaya a cikin su duka, wanda shine alaƙar su da kasuwannin daidaito. Kodayake daga tsari da zane daban daban, wasu ma sun banbanta. Kuma ana iya yin hayar hakan bisa ainihin bukatun kwastomomi.

Ko ta yaya, ba za ku sake siyan hannun jari don jama'a ba. Shekaru da yawa, sabbin tsare-tsare sun bayyana waɗanda suka ci nasara ga zaɓin masu amfani. Wasu tabbas sun fi sauƙi, kodayake mafi yawansu suna da yanayin rikitarwa na ayyukansu. Kuma inda kawai masu saka jari da ke da ƙwarewa za su iya samun damar su tare da manyan lamuni. Ya dace ku san su, idan daga yanzu kun sami kanku cikin buƙatar yin rajistar su don haɓaka ikon mallaka. Ko kai tsaye azaman madadin jakar gargajiya.

Adadin da aka haɗa da musayar

madadin zuwa kasuwar jari: haɗin adibas

Daga dukkan tsare-tsaren, ɗayan mafi sauki, kuma wanda ke ɗaukar ƙananan haɗari don abubuwan da kuke so a matsayin mai adanawa, ajiyar kuɗi ne. Amma a wannan yanayin, hade da kadarorin kuɗi na daidaito. Yana ɗayan thean hanyoyin da zaka iya inganta ayyukan waɗannan samfuran banki a halin yanzu.

Yana farawa daga tabbataccen tabbataccen dawowar, kodayake mafi karanci, wanda da wuya ya wuce 1%. Kuma cewa ana haɗe shi da kwandon hannun jari ko ƙididdigar hannun jari waɗanda sune za su iya inganta haɓakar kasuwancin abubuwan da aka sanya. Idan har manufofin da aka sanya a cikin kuɗinku sun cika. Ba a kowane hali zasu kasance da sauƙin kammalawa ba, kuma suna iya zama masu buƙata, don haka ba za a iya aiki ba. Ya dace cewa kar ku manta da shi kafin ku kirkiresu.

Wannan samfurin da aka gauraya yana ƙarfafawa tanadi tabbas daga farawa, da kuma cewa mai saka hannun jari ba dole bane ya ɗauki wani haɗari a lokacin zaman su. Ganin rashin aiwatar da waɗannan kayayyakin ajiyar, ba abin mamaki bane cewa adadi mai yawa na bankuna sun zaɓi su ba abokan cinikin su waɗannan ajiya na musamman. Tare da shawarwari daban-daban waɗanda za a iya kimantawa don ƙarshe ɗaukar su aiki ko a'a. Za ku zama wanda ke da shawara, gwargwadon samfuran da aka gabatar ta hanyar wannan tayin.

Sun haɗa sharuɗɗan dawwamamme, ba gajarta mai yawa ba, ba kuma mai yawa ba. Tsakanin watanni 12 zuwa 36, ​​lokacin da ake buƙata don kadarar kuɗi ta sami damar sake rararwa a kasuwannin kuɗi daidai da bukatun da bankunan suka bayar.

Kodayake haka ne, zaku sami ikon ajiyar ajiyar a lokacin yarjejeniyar. Tare da ƙaramar gudummawar mafi ƙarancin kyauta ga duk masu ceto, wanene za su iya biyan su daga euro 1.000 kawai. Kuma ba shakka, kamar yadda aka saba a cikin waɗannan samfuran, ba tare da kwamitocin ba, ko wasu kuɗaɗen gudanarwa ko waɗanda aka samo daga gudanarwar su ba.

Ta wannan hanyar, zaku iya sanya kanku cikin daidaito, kodayake ba tare da haifar da haɗari ba, kamar yadda muka ambata a cikin wannan labarin samun babban birnin a lokacin da ya balaga. Kodayake akasin haka, ba za ku iya samun damar ci gaba da zirga-zirgar kasuwanni a duk ƙarfinsu ba. Wani ɓangare kawai daga ciki, ƙarami kaɗan. Lambar kuɗin da zaku biya don tabbacin cewa waɗannan ƙididdigar waɗannan lokutan sun ba ku rahoto.

ETF, samfur yana kan hauhawa

zabi zuwa musayar hannun jari: etf

Wannan rukunin kayayyakin kuɗi Yana da halin kasancewa cakuda tsakanin ingantaccen saka hannun jari a kasuwar hannun jari da kuɗin saka hannun jari. Suna jin daɗin wani zaɓi daga ɓangaren wasu masu adanawa, waɗanda ke ganin su a matsayin ɗayan mafi kyawun gamsarwa don cimma burin su. Hakanan suna da kwamitocin gasa masu matukar takara, kuma sun ma fi rahusa fiye da waɗanda aka samo daga kudaden saka hannun jari.

Waɗannan hanyoyin suna da fa'idar da zaka iya zaɓar kowane kasuwar hannun jari, babu matsala idan ta ƙasa ce ko kuma tana wajen iyakokinmu. Kuma wannan yana baka damar aiwatar da aikin ta hanyar tsarin jarin da aka tsara daidai. Ya kunshi hannayen jari, bangarori ko manunun hannun jari daga kusan ko ina a duniya. Babu ƙuntatawa kan hanyoyin ku, har ma da waɗansu daga yanayin asali da na zamani.

Duk da haka, an fi ba da shawarar don tsawon lokacin tsayawa, kamar yadda lamarin yake tare da kudaden saka jari, a matsakaici da kuma dogon lokaci. Kuma wannan zai ba ku damar, a kowane lokaci, don yin jakar tanadi na mutum na musamman don shekaru masu zuwa. Koda hada shi da kadarorin kudi daga tsayayyen kudin shiga, idan wannan shine burinku. Tare da tayi mai matukar karfi wanda masu shiga tsakani na kudi zasu baka a wannan lokacin. Kuma zaka iya biyan su daga bankin da ka saba.

Asusun saka jari azaman madadin

Ofaya daga cikin shahararrun samfuran, kuma inda akwai masu adana kuɗi da yawa waɗanda suka aminta da gudummawar kuɗin su, bayan rage fa'ida akan adibas. Da kyau, ta hanyar su zaka iya saka hannun jari cikin kasuwar jari. Akwai kayayyaki da yawa waɗanda aka yi a ƙarƙashin wannan yanayin. Ta hanyar sassauƙa, ɗakunan ayyukan saka hannun jari iri-iri, har ma da kariya ta kuɗi. Za'a iya zaɓar su gwargwadon hannun jari, ko a kan ma'aunin hannun jari. Kusan dukkanin daidaito suna wakiltar kuɗaɗen haɗin waɗannan halayen.

Sun ba ka damar, maimakon zaɓin tsaro guda ɗaya, don yin hakan ta hanyar fayil ɗin su, kuma cewa mafi mahimmancin kamfanonin gudanarwa a duniya sun shirya shi. Matsala ta gaske cewa dole ne ku zaɓi asusun abubuwan da kuke so. Ba a banza ba, tayin da waɗannan kayan kuɗin ke ba ku yana ɗayan mafi faɗaɗa waɗanda aka yi niyya don saka hannun jari. Daga kasuwannin hannayen jari na ƙasa zuwa kasuwanni masu tasowa, har ma daga ƙasashe masu nisa, ko ma kamfanoni masu riba. Babu wani abu da ya rage don ingantawa.

Bugu da kari, suna da babbar fa'ida cewa zaka iya tura su zuwa wasu kudaden saka hannun jari a kowane lokaci. Ba tare da kashe kuɗi ba, ko kwamitocin, wanda zaku fuskanci wannan aikin tare da fifikon zaɓi. Waɗannan ƙungiyoyi galibi ana amfani dasu don sabunta fayil ɗin ku yayin fuskantar canje-canje a cikin hanyoyin tattalin arziki, ko kuma kawai saboda mummunan canjin kuɗin ku na yanzu. Kasancewa, a cikin kowane hali, samfurin kuɗi ne mai sauƙin sauƙin kwangila, kuma abin da yake buɗe wa kowane irin masu ceto. Daga mafi kariya zuwa mafi tsaurin ra'ayi, ba tare da iyakancewa a cikin bayanin su ba.

Garanti, tare da haɗari mafi girma

zabi zuwa kasuwar jari: garanti

Idan akwai ingantaccen samfurin, kuma wanda ayyukansa ke tattare da haɗari mai yawa, wannan ba komai bane face garantin. An tsara su don ƙananan masu saka hannun jari tare da ƙarin ƙwarewa a cikin kasuwannin daidaito, kasancewa ɗayan hanyoyin maye gurbin kasuwar hannun jari. Ba a banza ba, za a iya samun babban dawowa a cikin ayyukanku, sama da sauran samfuran. Amma ta wannan hanyar, zaka iya barin euro da yawa a hanya, musamman idan ba a ci gaba da zaɓe a ƙarƙashin hanyoyin da ake buƙata ba.

Kuma wannan har ma yana haifar muku da damar yin fare akan ƙimar ƙasa, ta amfani da raunin ƙasa a kasuwannin kuɗi. A kowane hali, idan har yanzu ba ku yi aiki tare da waɗannan samfuran na musamman ba, zai zama mai kyau ƙwarai da gaske kada ku yi haka yanzu. Sakamakon bazai zama kamar yadda kuke tsammani ba, kuma har sai kun rufe aikin da babban nakasa.

Ana iya aiwatar da waɗannan ayyukan daga kowane banki, kuma tare da kuɗaɗe a cikin kwamitocinsu waɗanda ke motsawa ƙarƙashin alama daban. Duk da komai, sake kimar da zaka iya samarwa ya fi na kasuwannin hannayen jari, kuma, ba shakka, fiye da na asusun da ke da alaƙa da wasu kadarorin kuɗi. Kuma inda hankali da kariyar ajiyar ku zasu kasance manyan jagororin halayyar da yakamata a jagoranci waɗannan rikitattun ayyukan ta kowane fanni.

Cinikin bashi

Wani samfurin ne da ke da alaƙa da kasuwar hannun jari kuma an saita shi azaman sauran hanyoyin. Amma kamar tsarin saka hannun jari na baya, mai saurin fuskantar haɗari, ko ma ƙari. Ba a banza ba, zaku kasance kuna aiwatar da ayyuka a ƙarƙashin kuɗi. Kuma a cikin motsi na ƙasa, wanda ya ƙara tsananta haɗarinsa. Kuna buƙatar tambayar kanku kawai idan irin wannan ayyukan a kasuwannin kuɗi suna da fa'ida da gaske.

Ta hanyar koyo cikin shekaru da yawa ne kawai zai baku jagora don tashar tanadi ta hanyar wannan samfurin na musamman wanda aka gabatar muku daga daidaito. Har ma kuna buƙatar halartar tafarkin shakatawa a cikin garantin. Kuma wannan koyaushe suna kula da yin bankuna, dandamali na kuɗi da kamfanoni masu zaman kansu waɗanda ke da alaƙa da duniyar saka jari.

Ta hanyar ƙwarewar da kuka samu ne kawai zaku kasance cikin matsayi don ɗaukar matsayi a ɗayan ingantattun samfuran kuɗi waɗanda zaku iya samu a halin yanzu. Kuma a kowane hali, suna ba da kyauta mai ban mamaki a cikin kwamitocin su wanda zai taimaka muku adana kuɗi da yawa a kowace shekara. Kodayake garantin da aka ba su izinin kwangila ba su wuce tayin sauran ƙirar saka hannun jari (kuɗi, kasuwar hannun jari, ETF, da sauransu). Digirin ku ne kawai don haɗarin haɗarin ayyukan zai kasance wanda a ƙarshe ya nuna dacewa ko rashin aiwatar da ayyukanku.


Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Tino m

    Amma wanne ne mafi kyau a yanzu?