Menene riba a cikin kasuwar hannun jari?

Menene riba a cikin kasuwar hannun jari

A cikin wannan ɓangaren tattalin arziƙin, zamu iya samun jerin motsawa da motsi wanda za'a iya sarrafa haɗarin da za'a iya ɗauka kan babban birnin da aka saka hannun jari a kasuwar hannun jari. Wannan tsarin sanannen tasirin kuɗi ne.

Yin kasuwanci akan kasuwar hannun jari yana ɗaya daga cikin ayyukan kuɗi waɗanda zasu iya samun sakamako mai yawa ga matasa masu saka jari, mai kyau da mara kyau, kuma galibi, abin da ke tantance bambanci a kowane ɗayan waɗannan fannoni shine ƙwarewar da aka tara, da kuma matakin haɗarin da kowane ɗayan mahalarta a cikin wannan harka ta tattalin arziki ke son ɗauka.

Sakamakon haka, akwai wasu lokuta na mutanen da suka kirkiro ƙananan arziki ta hanyar sadaukar da rayukansu ga - siyar da sayarwa a kasuwar jari, Amma akwai wasu shari'o'in da yawa, mai yiwuwa da yawa, na mutanen da suke cikin ƙiftawar ido, kamar dai yadda za su saka hannun jari a cikin gidan caca, a ƙarshe su ga ajiyar su ko tarin albarkatun da suka yi shekaru da yawa na wahala aiki da ƙoƙari.

Waɗannan su ne tsauraran matakai guda biyu waɗanda mutum zai iya samu a cikin irin wannan kasuwancin, amma ba tare da wata shakka ba akwai komai nau'in lamura da yanayi cewa zasu iya dogaro da wasu adadin nasarori da gazawar da ke sanya saka hannun jari a kasuwar hannayen jari wani aikin tattalin arziki ne na nuances da yawa wanda ba komai game da hakan.

Menene riba ta kuɗi?

A cikin sauƙi, harkar hada-hadar kudi ta kunshi wani nau'i na saka hannun jari wanda ke nufin yiwuwar sarrafa karin kudi a kasuwanni, fiye da yadda muke da gaske a lokacin. Wato yana nufin game da wasa da kasada da ba mu da su a cikin sifofin ruwa. Wannan yana yiwuwa ne saboda gaskiyar cewa akwai wasu samfuran kuɗi waɗanda ke ba mu damar aiwatar da waɗannan nau'ikan motsi.

Menene amfani

Yana da kyau a faɗi hakan mahimmancin amfani da kuɗi A cikin lokutan da muke ciki yanzu ya wuce ta yadda ba za a iya samun sa kawai a cikin duniyar saka hannun jari ba, amma za mu iya aiwatar da shi a aikace, ta wata hanya ta asali, a cikin rayuwar mu ta yau da kullun, farawa daga ayyukan mu na yau da kullun.

Misali na farko wanda zamu iya kusancin abin da zai kasance yin amfani a aikace shine gudanarwa da kula da ƙididdiga, saboda wannan shine ainihin abin da waɗannan ayyukan suke game da shi, don yin siye ta hanyar kuɗin da ba mu da su a lokacin sayan, sabili da haka za mu yi biyan a kowane wata.

Misali, idan ka sayi mota wacce aka kiyasta kimantawa da euro dubu 20.000, zasu iya shiryawa tare da hukumar motar biyan farko na kusan Yuro 4.000 kuma wannan yana nufin cewa kana karɓar lamuni a ƙimar 5 zuwa 1, ma'ana, don samun rijiya, kuna sanya kashi ɗaya cikin biyar na ƙimar ta a gaba, kodayake kun tsara sasantawa a cikin jerin biyan kuɗi na wata-wata.

Wannan yanayin na farko shine bayyana yadda za ayi amfani da kuɗin kuɗi har ma a rayuwarmu ta yau da kullun ba tare da sanin hakan ba. Koyaya, dangane da kasuwar hannun jari, wannan aikin yana samun babbar ma'ana kuma, tabbas, yana da tasiri sosai.

CFDs don iya saka hannun jari tare da haɓaka

A wannan batun, idan muna son siyan wasu adadin hannun jari daga wani kamfani kuma ga wani adadi na kudi, lambobin suna da matukar mahimmanci don bayyana yiwuwar asarar ko ribar da za mu iya samu don faɗin saka hannun jari. Misali, ta hanyar sanannun CFDs (kwangila don banbanci), muna da damar da za mu sayi hannun jari don ƙimar da ta wuce kuɗin kuɗin mu na yanzu, don haka za mu iya samar da riba mai yawa ba tare da mun biya kuɗi masu yawa ba lokaci ɗaya.

harkar kasuwancin jari

A cikin sauƙi, leverage ya ƙunshi nau'in sakamako mai haɗarin haɗari, kayan aiki na kudi tare da dama mai yawa don haɓaka riba da sauri, amma wanda yake a lokaci guda ɗaya daga cikin hanyoyin saka hannun jari masu haɗari, musamman ga masu saka jari masu farawa waɗanda ke ɗaukar matakan su na farko a cikin irin wannan kasuwancin, wanda shine dalilin da ya sa ba haka bane an bada shawara kwata-kwata ga waɗannan mutane.

Sabili da haka, idan muka shirya samun kusan hannun jari 100 na kamfani wanda ke da su a Euro 20 kowanne, amma ba mu da babban kuɗin da za mu iya sayan sayan, wanda zai zama kusan Yuro 2000, fa'idar ta ƙunshi ba wa dillalin kashi na ce jimla, wanda ya tambaya kamar yadda tabbacin samun damar yin amfani da ku. Ta wannan hanyar, zaku iya saka hannun jari, alal misali, kashi 5% na asalin adadin kuɗin hannun jarin, wanda zai zama kusan Euro 100 kawai, amma a ƙarƙashin wannan hanyar, za a lissafa fa'idodinsa a matsayin adadin hannun jari yayi daidai da euro 2000, kuma an gabatar da abu mai ban sha'awa game da wannan ma'amala tare da manyan mahimman tasiri guda biyu waɗanda zasu iya tashi daga gare ta.

Sakamakon farko wanda za'a yi tsammani daga aikace-aikacen leverage, ya dogara da ribar da ake samu ana iya samun hakan ta hanyar gabatar da sakamako mai kyau, kuma ya ƙunshi waɗannan masu zuwa: idan muka sami ribar 10% tare da saka hannun jari na CFD, ainihin ribarmu ba zai ƙunshi 10% na farkon saka hannun jarinmu ba, wanda shine euro 100, amma a cikin 10% na kuɗin da muka yi tare da mai kulla, wato, 10% na kudin Tarayyar 2000, wanda gabaɗaya ke wakiltar ribar Euro 200, daga inda muke samun ribar ribar Euro 100, wanda daga ƙarshe muka ninka hakan Adadin farko da muka sanya azaman saka hannun jari na farko.

Ido tsirara, wannan yanayin zai iya zama kyakkyawa mai kyau Ga duk wanda ke da sha'awar nau'ikan motsi na kuɗi, amma kamar yadda aka ambata a baya, ba a ba da shawarar cewa mutanen da ba su da ƙwarewa su sami irin wannan haɗarin, kuma dalilin da za mu gani tare da shari'ar da ke tafe wanda zai iya tashi daga saka hannun jari.

A cikin labari na biyu, sakamakon ba mai gamsarwa bane saboda anan muna magana ne game da asara da yawa. Wannan mummunan tasirin shine idan idan hannayen jarin da muka saya sun fadi kuma muna da asara na 10%, to ba za mu rasa 10% na farkon dala 100 ba, amma asarar za ta kasance 10% na 2000 dalar da dillalin ya shiga ta hanyar yin amfani da shi, koda kuwa ba mu taɓa ba da shi ga dillalin ba. A wannan halin, idan a cikin asusunmu babu adadin da zai rufe asara, abin da ya faru shi ne cewa dillalin ya kiyaye abin da yake, ya bar asusun a sifili kuma nan da nan ya dauke mu daga kasuwa.

Yaya za a rage haɗari yayin amfani da kayan aiki?

Hanya mai ban sha'awa sosai don rage yiwuwar asara zuwa mafi karanci shine sanyawa tare da dillalinka abin da aka sani da “asarar hasara”, wanda yana da mahimmanci a san bambance-bambance tsakanin jarin da aka saka da babban haɗarin, tsarin da ya ƙunshi waɗannan masu zuwa:

leverage

  • Babban jarin da aka saka shine abin da muka sanya a kan tebur, ma'ana, lokacin da muka baiwa dillalinmu kimanin euro 2000 don sayan hannun jari 100 a Yuro 20 kowannensu, na wani kamfani, muna saka hannun jari ga waɗancan euro 2000 saboda haka, ƙari ba ya so a ce cewa muna da duk wannan adadin a kan gungumen azaba, saboda godiya ga dakatar da hasara, zamu iya dakatar da atomatik lokacin da darajar hannun jari ya fara raguwa, kuma anan ne asalin babban haɗarin ya shigo.
  • Babban haɗarin haɗari ya ƙunshi yin amfani da dakatar da hasara don sayar da hannun jarinmu da zarar sun fara faɗuwa zuwa wani adadi. Misali, daga hannun jari 100 da aka siya akan Yuro 20 kowannensu, don rage haɗarin asara, zamu iya amfani da dakatar da hasara a Yuro 18, wanda ke nufin cewa da zaran darajar kowane kaso ya faɗi daga euro 20 zuwa 18, za a siyar da hannun jarin 100 kai tsaye, don haka za mu kare kanmu daga yiwuwar ƙimar su ta ci gaba da raguwa cikin sauri. A wannan yanayin zamuyi asarar euro 2 ne kawai ta kowane fanni, sabili da haka zamu ɗauki haɗarin gaske na euro 200, wanda zai zama babban haɗarin mu na 2000 da aka saka. A taƙaice, hanya ce mai tasiri don fita daga wasan kafin hangen nesa ya zama mai rikitarwa, saboda a cikin wannan kasuwancin ƙimar rabon zai iya ninka ba zato ba tsammani, ko kuma ya faɗi cikin sauri har sai ya kusan rasa kusan ƙimarta.

ba da rance akan kasuwar jari

Kamar yadda muka iya lura, Amfani da leverage don saka hannun jari a kasuwar hannun jari yana aiki ɗayan ɗayan sabbin kayan haɗari masu ban sha'awa da ke da ban sha'awa a yau, saboda amfani da hankali zai iya kawo riba sosai fiye da waɗanda aka bar ta ta hanyar siyar hannun jari na yau da kullun. Koyaya, dole ne a tuna cewa kayan aiki ne masu haɗarin gaske, waɗanda zasu iya ɗaukar asara mai yawa kuma dole ne a bar shi ga ƙwararrun masu saka hannun jari, tunda sune suke da ilimi da albarkatu don fuskantar komai. nau'in asarar da ba a zata ba ko tattalin arziki.

 


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.