Yaushe ne haske ya fi arha

yanayin

Lissafin wutar lantarki yana ɗaya daga cikin waɗanda Mutanen Spain suka ƙi, kuma ba abin mamaki ba ne: muna da shekaru na ci gaba da ƙaruwa a farashin wutar lantarki. Wasu kafofin watsa labarai sun tabbatar da hakan wakiltar kashi 40% na kudin shiga na gidaje da yawa tare da aƙalla memba ɗaya ba shi da aikin yi.

Kuma shine sanin lokacin da wutar lantarki tayi arha, yanzu ba wani kudiri ne na kudi ba, amma larura ce, ba tare da la’akari da adadin kudin da suke shiga asusun ajiyar ka a kowane wata, ko kuma adadin da baka shigar ba.

A cikin wannan labarin zamuyi ƙoƙarin taimaka muku gano yaushe haske ya fi araha, amma kuma don fahimtar dalilin da yasa yake da wahalar sani, sosai ta yadda, wani lokacin, hatta masu fasahar kamfanonin wutar lantarki daban daban ba su san tabbas ba.

Kalubale na fahimtar lissafin wutar lantarki

Babu matsala idan kune kwangilar wutar lantarki Kuna da shi tare da Iberdrola, Endesa, ko wani: fahimtar lissafin wutar lantarki kalubale ne. Don haka, lokacin da lissafin ku ya dawo gida, kuma ba ku fahimta ba, ba matsalar ku ba ce, mu duka muna da matsalar.

Fahimtar lissafin wutar lantarki shine mabuɗin fahimtar daga baya yadda ake lissafin farashin, da kuma lokacin da wutar lantarki ta kasance mafi arha.

lissafin lantarki

Lafiya, bari mu je wurin.

Muna ba da shawarar cewa kuna da takardar kuɗin ku kuma ku gwada ko ja layi a ƙarƙashin bayanan da muka ambata domin sauƙaƙa muku sauƙi.

  • Janar bayani

Bayanai na mai riƙe da kwangila, kamar suna, adireshin DNI ko NIE, lambar kwangila, lambar wasiƙa, lokacin biyan kuɗi, da sauransu.

  • Rate nau'in kwangilar ku

Da sunan kamfanin zaka iya sanin nau'in kuɗin da kake da shi a cikin kwangilarka, idan ba zai faɗa maka daga baya ba: Farashin Volan rago don Consananan Abokan Ciniki (PVPC) ko kasuwar kyauta. Ana bayar da PVPC ta: Hidrocantábrico Energía Último Recurso, Iberdrola Comercialización de Último Recurso SAU, Endesa Energía XXI SLU, Unión Fenosa Metra SL da E.ON Comercializadora de Último Recurso.

  • Takaddar takarda

Za ku ga karamin taƙaitaccen yadda aka lissafa jimillar kuɗin wutan ku. Za ku ga ɗan ƙaramin ragin yadda aka biya shi, ganin amfanin ku, farashin kowace kilowatt da sauran abubuwa.

  • Rahoton amfani da wutar lantarki

Yanzu zaku ga cikakken lalacewar amfanin ku, yawan kuɗi, kwamitocin ku, ayyukan kwangila, tarihin amfani, wanda wasu kamfanoni ke lissafin yawan amfanin ku na yau da kullun ta hanyar kuɗi. Zaka iya kwatanta amfani da shekarar da muke ciki da wacce ta gabata.

  • Bayanin kwangila

Anan zaku ga duk bayanan kwangilar ku da kyau, kamar, misali, sanin idan kuna da adadin da aka ƙayyade, ta hanyar nuna wariya a kowane lokaci, lambar tarho don sabis na fasaha, ko kuma idan kuna da mitar 'mai hikima' (ee, a cikin alamun ambato), lambar CUPS don ganin amfanin ku akan intanet a ainihin lokacin.

  • Sauran bayanai

Sauran bayanan da suka bayyana bayanai ne kawai, kamar su jadawalin amfani, sanarwar kamfanin, talla, ko duk abin da kamfanin ya ga ya dace.

Yadda ake lissafin lissafin ku

Ya kamata ku gani, da farko, akan lissafin ku, kwangilar kwangila da nau'in biyan kuɗi ko kuɗin fito da kuke da su, ban da ƙarfin kwangilar, wanda shine adadin kilowatts da aka yiwa kwangila ga kamfanin sadarwar ka, ya yi daidai da megawatts na bayanan bayanan wayar ka, kuma ya dogara da irin na’urorin da zaka iya kunnawa a gidan ka. Powerarfin na iya zama 3300w, 4400w, 5500w ko 8000w.

ajiye haske

Ana kirga lissafin farashin wutar lantarki ta hanyar ninkawa:

  1. Powerarfin kwangila (a cikin kW)
  2. Lokaci, kowane wata, kowane wata ko kowace rana, ya dogara da kamfanin ku
  3. Tsarin Mulki

Canon shine abin da gwamnati ke sarrafawa don haɓaka ko rage farashin lissafin wutar lantarki, kodayake kamfanoni na iya yin amfani da tayin a cikin wannan yanki don yin ƙimar su ta zama kyakkyawa.

Bayan haka, ana biya mai saurin canji, wanda shine biyan kuɗi don kuzarin da aka cinye, ko ake kira billed makamashi, ana lasafta shi ta hanyar ninkawa:

  1. Thearfin makamashi a cikin lokacin cajin kuɗi (kW a kowace awa)
  2. Kilowatt farashin farashi

Za ku ƙara waɗannan adadin biyu, kuma za ku ƙara kuɗi kamar hayar kayan aiki, 21% VAT da 5% Harajin Wutar Lantarki.

Yaya aka kirga wani ɓangare mai canzawa na daftarin?

Ya zuwa watan Oktoban bara, farashin kowane kilowatt yana canzawa, Kuma ba ya aiki kamar da, ana yin gwanjon wutar lantarki kowane kwata, kuma ita ce aka yi amfani da ita don ƙididdige ƙimar, tare da lissafin da ya gabata. Yanzu farashin kilowatt ana yin sa ne a cikin kasuwar kasuwa tare da farashin awa, kuma kwana ɗaya kawai a gaba, wato, za a sami farashin awowi 24 na kilowatt daban-daban maimakon ɗaya.

Shin ya shafe ka? Idan kana da farashin da aka tsara, wanda ake kira TUR a yanzu, yanzu PVCP, haka ne, saboda ya kamata ka zama mai lura da farashin a kowace awa kilowatt. Idan kana cikin kasuwar kyauta, a'a, amma zaka rasa ma'anar ko zaka biya mai yawa ko kadan.

Don gyara, tare da wannan sabuwar hanyar, farashin, an yi kiyasin adadin wutar da za a cinye washegari

Anyi hasashen yadda wutar lantarkin zata cinye a kowane awoyi na gobe. An rufe farashin a ƙarƙashin gwanjo, kuma farashin yana canzawa gwargwadon sa'a, ma'ana, idan akwai sa'a ɗaya tare da ƙarin amfani, za a sami ƙarin ƙididdiga, kuma farashinta zai kasance mafi girma, fiye da na awa da ƙarancin amfani. , wanda zai zama mai rahusa.

Duk wannan, maɓalli ne da 'mai kaifin baki', wanda ke auna yawan amfani na sa'a, amma idan basu dashi, kamfanoni suna amfani da tsarin amfani na yau da kullun, kuma babu matsala abin da kuke cinyewa a kowane lokaci, kamar yadda yake a cikin mafi yawan iyalai a Spain.

Yaushe ne haske ya fi arha

Kasancewar mun riga mun fahimci kudirin da yadda ake kirga wutar lantarki, dole ne muyi magana akan lokacin da wutar lantarki tayi arha.

Hanya mafi kyau, idan kuna da kuɗin awa ɗaya, shine zuwa shafin Red Eléctrica de España, inda suke buga farashin yau da kullun kan kilowatt na washegari, farawa daga 20:30 na dare.

hasken wuta

A al'ada, waɗannan su ne maɓallin kewayawa da ya kamata ku sani, kodayake sun bambanta dangane da lokacin hutu ne, ko na ƙarshen mako:

  1. Lokaci mafi tsada shine daga 21:22 na dare zuwa XNUMX:XNUMX na dare.
  2. Lokaci mafi kyau shine awa 7 zuwa 8
  3. Mafi arha lokaci shine awa 2 zuwa 3

Misali, a lokacin rubuta wannan labarin, yawan cin kowane sa'o'in da suka gabata shine:

  1. Sa'a mafi tsada tana cin € 0,11 a kowace kilowatt
  2. An saka awa mafi kyau duka a € 0,09 kWh
  3. Sa'a mafi arha ta kashe € 0,08 kWh

Don haka, zaku iya shirya sauyawar kayan aikin da suka fi cinyewa a cikin gidanku, kamar na'urar wanki, hob yumbu, a lokacin sanyi, dumama, ko lokacin bazara kwandishan, da sauransu.

Kodayake a matakin gaba ɗaya, safiya da dare sune mafi tsada, wannan shine, kuma mafi arha shine lokutan asuba, daga biyu na safe.

Akwai ranakun da lokacin sa'a mafi tsada ya ma fi sau biyu mafi arha, musamman a lokacin rani da hunturu.

Idan kuna da lokaci da haƙuri don tsara abin da kuke amfani da shi a kowace rana, wannan tsarin ya dace muku, tunda za ku ga an rage kuɗin, wanda, a wannan yanayin, ba na wata biyu ba ne, amma na wata ne.

Babban hasara shi ne cewa ba za ku iya sanin tabbas idan lissafin takardar kuɗin ku daidai ne ko a'a. Hanya ɗaya ce da muka gaya muku a baya, amma ana lasafta ta kowace sa'a na kowane lokacin wasiƙar, watau, lissafin 1440 a cikin takardar kuɗin bimonthly. Hauka na gaske wanda ko Excel ba zai iya 'yantar da kai ba.

Mafi kyawun mafita: jadawalin kuɗin fito tare da nuna wariya kowane lokaci

Idan kanaso ka tara kudi, kuma ka manta da tsara kowane jadawali a gidanka, mafi kyawon mafita shine yawan nuna wariya kowane lokaci.

Musamman raba rana zuwa sa’o’i biyu, ma’ana, awowi (na yini) da kuma lokutan da ba su kan lokaci (dare).

Kodayake shi ma ya canza, hanyar kusan iri ɗaya ce da wacce ke gaban Oktoba 2015: ƙimar sa'a-mafi ƙarancin lokaci ya fi ƙimar sa'a ɗaya tsada, kuma ya dogara da kowane kamfani. A yadda aka saba farashin da ba a kashewa ya fi kashi 50% cikin rahusa.

Lokacin hutu mara izini yana farawa daga 23 na yamma zuwa 13 na yamma a lokacin rani, kuma daga 22 na yamma zuwa 12 na yamma a cikin hunturu.

Lokutan kololuwa daga 13:23 pm zuwa 12:22 pm na rani, kuma daga XNUMX:XNUMX pm zuwa XNUMX:XNUMX pm na hunturu.

Tabbas, lokutan-mafi ƙarancin lokaci bazai zama mai rahusa fiye da awanni ba, amma gabaɗaya, haka lamarin yake.

Tare da nuna wariya a kowane lokaci, kuna kawar da rashin tabbas, kuma yana dacewa ne kawai a gare ku idan yawan ku ya kusan 30% mafi girma, aƙalla, a lokacin dare fiye da kowace rana, kuma ana iya sarrafa yawan amfani da rana zuwa matsakaicin.

Idan bakada ikon sarrafa amfani, Zai fi kyau ka zauna a cikin misali kudi, da kuma cewa ku duba yawan amfani yau da kullun domin sanin mafi kyawun lokacin kunna na'urar wanki, kwandishan ko dumama.

Don sanin lokacin da wutar lantarki ta kasance mai arha, a takaice, ya zama dole a san adadin kuɗin da ka kwangila, da wace hanyar biyan kuɗi, da bincika farashin a kowace awa kilowatt kowace rana, kodayake koyaushe zai kasance a wayewar gari.

Muna fatan cewa, tare da duk wannan jagorar, zaku sami ƙasa da tsoro lokacin da lissafi na gaba don amfani da wutan lantarki ya dawo gida, kuma zai zama ƙasa da na lokacin da ya gabata. Idan kuna da kowace tambaya, muna ba da shawarar ku gwada tare da sauran kamfanoni, ƙimar kuɗi ko nau'ikan amfani, akasin abin da ake tunani, akwai kyaututtuka da yawa da yawa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Alvaro m

    Babban labarin ba tare da wata shakka ba. A ƙarshe, kallon wannan nau'in ga kowa har yanzu cuta ce tare da abin da mutane da yawa "ke ciki" kuma suna ci gaba da sanya kayan aikin su lokacin da suke so / iyawa. Akwai kayan aikin da suke yi muku wannan aikin.