Fa'idodin zama ɗan fansho saboda jimillar tawaya ta dindindin

Fa'idodin zama ɗan fansho saboda jimillar tawaya ta dindindin

Idan mutum yana da nakasu na dindindin, wannan yana hana shi aiwatarwa, ko dai saboda rashin lafiya ko cuta, aikin yau da kullun, don haka yana karɓar fansho saboda wannan dalili. Koyaya, idan lokacin yin ritaya ya yi, fenshon da kuke karɓa yayi daidai da nakasar ku. Amma, abin da ƙila ba ku sani ba su ne fa'idodin zama ɗan fansho saboda rashin naƙasa na dindindin.

Idan a yanzu kana karɓar jimillar fensho na naƙasa na dindindin, idan kun riga kun kasance ma'aikacin nakasassu na dindindin ko kuma kun san wani a cikin wannan yanayin, za ku yi sha'awar sanin fa'idodin da ya kunsa.

Menene jimillar nakasa ta dindindin

Menene jimillar nakasa ta dindindin

A cewar gidan yanar gizon Social Security, Jimlar tawaya ta dindindin ita ce wacce ke hana ma'aikaci gudanar da ayyukan da suka saba gudanarwa akai-akai. Amma ba zai hana ku sadaukar da kanku ga wani aiki na daban ba.

A wasu kalmomi, muna magana ne game da wannan mutumin ba zai iya ci gaba da gudanar da aikinsa ba saboda ba zai iya yin wasu ayyuka ba. Koyaya, zaku iya ci gaba da aiki a wani aiki inda zaku iya yin ayyukan da suka dace.

Misali, direban da ba shi da kyan gani. Ba zai iya ci gaba da aiki ba amma yana iya yin wasu ayyuka inda rashin cikakken hangen nesa (100%) bai yi tasiri ba.

Menene fa'idodin kasancewa ɗan fansho don cikakkiyar naƙasa na dindindin

Menene fa'idodin kasancewa ɗan fansho don cikakkiyar naƙasa na dindindin

Ya kamata ku sani cewa, ba kamar sauran ƙungiyoyi ba. ma'aikacin nakasassu na dindindin na dindindin zai iya ci gaba da yin aiki a ayyukan da suka bambanta da wanda suka gudanar, wanda ban da fanshonsa, zai sami wani nau'in kudin shiga.

Koyaya, ba shine fa'ida ko fa'ida kaɗai za ku iya samun dama ba, akwai ƙari da yawa.

Taimako don kare tattalin arzikin mutum

A matsayin jimlar ma'aikacin rashin lafiya na dindindin kuna da a jerin tallafin da zaku iya nema, daga gare su:

  • Taimako don samun gida. Musamman, za su zama gidajen da aka ba da kariya a hukumance kuma abin da suke yi shi ne ba ku taimako don biyan ƙofar gidan, da kuma tallafin ribar lamunin da kuke nema.
  • Taimako ga manyan iyalai.
  • Taimako idan kuna da mambobi a rukunin dangin ku.
  • Fa'idodin haraji, waɗanda ke bayyana duka a cikin Bayanin Kuɗi da lokacin biyan harajin samun kuɗin shiga na mutum.
  • Taimako ga masu zaman kansu, idan kun kasance kuna aiki a wannan tsarin.
  • Kayan taimakon abin hawa. Idan ka sayi sabuwar abin hawa, kana da taimakon rajista ban da ƙarin VAT da aka rage, wato 4%.
  • Fa'idodin rashin aikin yi na ban mamaki.

Amfanin fensho nakasa

Wani fa'idar kasancewa ma'aikacin nakasassu na dindindin shine tarin fensho, wanda yawanci ya fi na fensho na yau da kullun.

Don ba ku ra'ayi, a cikin jimlar nakasa ta dindindin (IPT) ana samun fensho na 55% na tushen tsarin, ya karu tsakanin 20 da 75% idan a lokacin juya 55 ba ka aiki (shi ne abin da ake kira jimillar nakasa ta dindindin).

Samun damar karatun

Ilimi ba ya mamaye wuri, haka ma ba ya da shekaru. Don haka kuna iya son yin nazarin sabon abu kuma, don wannan, yawancin makarantun gwamnati suna da Kashi na guraben karatu da ke zuwa ga masu nakasa.

Samun damar zuwa wuraren da aka keɓe don shigar da aiki

Kamar yadda yake a cibiyoyin ilimi, haka nan a wuraren aiki, kamfanoni suna da wuraren da aka keɓe don naƙasassu ko naƙasassu.

A gaskiya ma, Lokacin da kamfani ke da ma'aikata sama da 50, aƙalla kashi 7% na mukamai dole ne masu nakasa su mallake su.

Ka tuna cewa zama ɗan fansho ba zai iyakance ikon yin aiki ba (muddin ba aikin ɗaya ba ne wanda aka ba shi fensho).

Taimako don daidaita gida ko abin hawa

Lokacin da kuke da naƙasa na dindindin, akwai wasu ayyuka ko buƙatun waɗanda gida ko abin hawa na yau da kullun ba zai iya gamsar da su ba. Don magance wannan, dole ne a saka kuɗi don daidaita gida ko abin hawa zuwa buƙatun motsi na mutumin. Kuma wannan yana nuna adadin kuɗi masu yawa waɗanda, a mafi yawan lokuta, mai karɓar fansho ba zai iya ba.

Don haka, ɗayan fa'idodin da kuke samu shine nemi taimako don daidaita gidaje da ababen hawa. Ana iya ba da tallafin waɗannan ayyukan, ko dai gaba ɗaya, wato, ba tare da an biya komai ba; ko wani bangare. Menene ya dogara? To, adadin kuɗin shiga da kuke da shi da nakasa.

Katin ajiye motoci na kashe

Katin ajiye motoci na kashe

Wannan katin yana ba da damar mutum tare da a duka nakasa ta dindindin, ko mai karbar fansho mai IPT, zai iya kiliya a cikin wuraren da aka tanada don naƙasassu ko, idan bai kusa da wurin aikinku ba ko mazaunin ku na yau da kullun, nemi a saka ɗaya (sau da yawa don keɓantaccen amfani da mutumin).

Taimako don siyan magunguna

Bisa ga doka ta 13/1982, game da haɗin gwiwar jama'a na nakasassu, masu karbar fansho tare da IPT suna da 'yancin sayen magunguna a farashi mai rahusa.

A gaskiya ma, a cikin doka kanta an kafa mafi girman don biya a cikin dogon lokaci ko jiyya na yau da kullun, baya ga wani raguwa bisa ga kudin shiga da nakasa kowane mai cin gajiyar.

Tallafin kayan aikin likita

Duk wani mai karɓar fansho don jimlar naƙasasshiyar dindindin na iya buƙatar kayan aikin likita, kamar kujerun guragu, gadaje masu sassauƙa, naƙasassu, da sauransu. Kuma bi da bi za su iya Nemi taimako don biyan kashi ɗaya ko duka na wannan kayan aikin.

Bugu da ƙari, ba don sababbin kawai ba, amma idan dole ne ku sabunta waɗanda kuka riga kuka samu, kuna iya amfani da wannan fa'ida.

Sauran nau'ikan taimako

Baya ga kayan agajin da muka tattauna, akwai kuma wasu da za ku iya samu a matsayin mai karbar fansho na IPT, kamar:

  • Don sufurin jama'a. Tare da biyan kuɗi daban-daban akan farashi ƙasa da na al'ada kuma an saita su bisa ga Al'umma mai cin gashin kai.
  • Abubuwan al'adu. Akwai rangwame ga masu nakasa, misali tikiti a farashi mai rahusa, ko kyauta, rangwame, fa'idodi, da sauransu.

Kamar yadda kuke gani, akwai fa'idodi da yawa na kasancewa ɗan fansho don cikakkiyar naƙasa na dindindin. Mafi kyawun shawararmu ita ce ku tuntuɓi Hukumar Birninku don su sanar da ku tunda za a iya samun ƙarin fa'idodi a cikin Al'umma mai cin gashin kansa da kuke zaune kuma su ne za su fi dacewa da ku kuma har ma su taimaka muku neman waɗannan tallafin.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.