Abertis: a tsakiyar ayyukan kamfanoni

abertis

Idan akwai ƙimar da ke haifar da fata tsakanin masu saka hannun jari, ba wani bane face Abertis. Har zuwa ma'anar cewa yana ɗaya daga cikin manyan taurari na daidaitattun Mutanen Espanya. Saboda musamman ga ƙungiyoyi ƙungiyoyi waɗanda ke haɓaka a cikin layin kasuwancin ku. Kuma wannan ya ba da damar farashin hannun jarinsa ya tashi sosai a cikin 'yan makonnin nan. Don zama ɗayan zaɓuɓɓuka mafi riba na karshe kwata. Amma shin wannan yanayin zai daɗe kuwa?

Abertis shine babban rukuni na duniya a cikin kula da hanyoyi da abubuwan more rayuwa. Wannan yanzu a cikin ƙasashe 13 kuma sama da ma'aikata 17.000 suka maida hankali kan kirkirar kima. A gefe guda, ɗayan labarai mafi dacewa a cikin recentan kwanakin nan shine shawarar Alicia Koplowitz don shiga babban hannun jarin ACS a cikin kwata na ƙarshe na 2017, wanda ya dace da 'yaƙin' karɓar kuɗin da wannan rukuni ke riƙe da kamfanin Atlantia na babbar hanyar Italiya. don karɓar Abertis.

Ba za a iya shakkar sha'awar wannan babbar hanyar kamfanin ba kuma kasuwannin kuɗi suna karɓar sa. Tare da wasu bambance-bambance a cikin faɗar farashinsa wanda ya ba da mamaki ga ɓangaren masu saka hannun jari. Kasancewa ɗayan kamfanoni more barga na ma'aunin ma'auni na daidaito na Sifen, Ibex 35. Kodayake har yanzu akwai abubuwa da yawa da za su faru kuma a kan abin da ci gabanta zai dogara da su daga yanzu. Bayan yanayin da zane-zanen su ke nunawa kuma hakan na iya jagorantar ku zuwa siyayya ko tallace-tallace, gwargwadon yanayin da aka gabatar.

Abertis a cikin ci gaba

farashin

A cikin zaman tattaunawar kasuwanci na kwanan nan, mai ba da izinin ya haɓaka siffa mai ƙarfi wanda ke da nasaba da yiwuwar karɓarsa wanda a halin yanzu yake ciki. A wannan ma'anar, yana nuna cewa idan zai yiwu 'ja da baya' Kusan Yuro 19 zai zama alama mai ƙarfi a gare ku ku sayi hannun jari. Saboda za a sami kyakkyawar damar cewa damar da take da ita ta kasance mai girma da gaske. Zai zama, ba tare da wata shakka ba, ɗayan dabarun da suka fi fa'ida da za su iya amfani da shi a yanzu.

A gefe guda, ba za ku iya mantawa da cewa Abertis ba ne ambata tare da wani ragi a cikin farashin su sakamakon lamuran kamfanoni da ake samarwa kwanakin nan. Fiye da jihar fasaha a farashin hannun jarin ta. Domin daga yanzu, kuma ya dogara da abin da zai iya faruwa tare da ƙungiyoyin kamfanoni, komai na iya faruwa. Tunda ya tafi zuwa sama a cikin daidaiton farashinsa don samun gyara mai tsanani wanda zai sa ku rasa yuro da yawa akan hanya. Rashin tabbas shine ɗayan yanayin da Abertis ya gabatar yanzu. Saboda wannan dalili ana bin sa ƙididdigar ƙanana da matsakaitan masu saka jari a yanzu.

Kamfani a ƙofar Euro 20

Hannayen hannun jarin wanda ake biya a halin yanzu suna kusa da shingen Yuro 20 a kowane rabo. Musamman, tare da farashin 19,60 Tarayyar Turai, wanda ke wakiltar cewa yana godiya sosai kusa da 10%. Yana ɗaya daga cikin ƙididdigar ƙididdigar hannun jari ta Sifen tare da mafi kyawun aiki a yayin wannan zangon farko na 2018. Ba abin mamaki bane, Abertis yana kafa sabon ƙwanƙolin lokaci a tsakiyar yaƙin karɓar iko. Yanzu maɓallin zai kasance ko wannan yanayin zai ci gaba cikin weeksan makonni masu zuwa. Zai zama yanke shawara a gare ku don yanke shawarar yin sayayya. Ko kuma idan akasin haka, lokaci ne mai kyau don warware matsayi da samar da kuɗi a cikin asusun ajiyar ku don cin gajiyar sabbin damar kasuwancin da tabbas zasu gabatar da kansu a wannan sabuwar shekarar da aka fara.

Daga wannan yanayin gaba ɗaya wanda Abertis ya gabatar, farashin sayan da manyan masu binciken kuɗi ke sa ran shine Yuro 18,38 a kowane fanni. Wato, ƙasa da farashinsa na yanzu, tunda yana da kusan sama da 3% na kimantawa. A gefe guda, mafi yawan shawarwarin da masana harkar kuɗi ke bayarwa shine a kiyaye, yayin da zaɓuɓɓukan siye da siyarwa suke sosai. Ba abin mamaki bane, komai zai dogara da abin da zai iya faruwa a thean kwanaki masu zuwa. Sabili da haka, dole ne ku mai da hankali sosai ga abin da yanayin zai iya kasancewa a cikin ɗan gajeren lokaci don yanke shawara a cikin wannan saka hannun jari.

Yana da PER karɓaɓɓe

PER na Abertis na wannan shekara shine 17,82, yayin da shekara ta 2019 za'a yanke shi kaɗan har zuwa 16,93. A gefe guda, yawan kuɗin da yake samu ta kowace juzu'i (EPS) a halin yanzu yakai 1,09%. Inda fa'idar fa'idodin fa'idodi shima yana da matukar mahimmanci, wanda shine 4,01%, ɗayan mafi girma a cikin kasuwar sipaniya. Tabbas, ban da kamfanoni a ɓangaren wutar lantarki da makamashi gaba ɗaya. Ta wannan ma'anar, ba za ku iya mantawa da cewa a al'adance hanyar mota ta kasance ɗayan mafi daidaito a cikin daidaitattun Sifen. Tare da kashi wanda zai iya zama mai fa'ida sosai don kare bukatun ku. Fiye da sauran ƙididdigar fasaha har ma daga ƙididdigar asali.

Hakanan yana da ban sha'awa sosai idan kayi la'akari da yanayin EBITDA, wanda shine euro miliyan 3858, tare da kasuwancin kasuwa na euro miliyan 19.332. Waɗannan su ne bayanan da za a iya amfani da su don taimaka maka a cikin shawarar da za ku yanke game da Abertis daga yanzu. A gefe guda, yana gabatar da bashin da ya kusan Euro miliyan 15.500. Amma tare da kimantawa cewa zai sauka a shekara mai zuwa zuwa Yuro miliyan 14.500. Wanda babu shakka duk masu saka hannun jari zasu sami karɓuwa sosai. Har zuwa cewa za ku iya haɓaka sabbin sayayya a cikin ayyukan da aka gudanar a kasuwannin kuɗi.

Koren haske zuwa karbar karbar kudin

opa

A kowane hali, ACS ba da daɗewa ba ta karɓi izini daga Daraktan Gasar Tarayyar Turai ga OPA cewa reshenta na Hochtief ya ƙaddamar a kan Abertis, aikin da aka kiyasta Euro miliyan 18.600 wanda ya yi gasa da abin da aka gabatar a baya ta Atlantiyya ta Italiya na miliyan 16.341. Idan aka ba da wannan yanayin, kasuwar tana tsammanin 'gaba-gaba' na EU don alamar izinin aiki har ila yau daga mai kula da kasuwar Sifen, Hukumar Kasuwancin Tsaro ta Kasa (CNMV). Zai zama wani mahimmin sigogi don sanin alkiblar da wannan kamfanin da aka jera akan Ibex 35 zai iya ɗauka.

A gefe guda kuma, masu rangwamen hanyoyin motoci a Spain sun bar asarar su a baya kuma sun sami riba kafin harajin Euro miliyan 848 a cikin 2016. A cewar bayanan hukuma daga Ma'aikatar Ci Gaban, wanda yanzu haka an bayyana shi ga jama'a. Kyakkyawan sakamako, ba a banza bane mafi kyawu tun daga 2011, sun dogara ne akan ci gaban 5,4% na kudaden shiga. Kashi wanda ke nuna a sarari dawo da zirga-zirga. Kuma hakan na iya amfani da kamfanonin da aka lissafa a cikin wannan ɓangaren kuma daga cikinsu, Abertis ba zai iya zama ƙasa ba. Ko da wasu manyan hanyoyi na kasuwar duniya waɗanda aka jera su a farashi mai kyau.

Tsari daga matsalar rashin hannun jari

mafaka

Wani ɗayan halayen mafi dacewa na wannan ɓangaren shine cewa sun fi kyau fiye da ɓangare mai kyau na sauran a cikin al'amuran da basu da kyau ga kasuwannin daidaito. Har zuwa lokacin da suke karɓar shigowar jari ta ƙananan da matsakaitan masu saka jari. Suna iya ma zama masu fa'ida a cikin waɗannan mafi rikitarwa lokaci don alaƙar ku da duniyar kuɗi mai rikitarwa. Wannan ya kasance bisa al'ada kuma ga alama wannan yanayin ba zai canza ba a cikin shekaru masu zuwa. Ba tare da la'akari da irin farashin su ba kafin su kai ga wannan ba yanayi mai fa'ida ba don kare bukatun ku a matsayin mai saka hannun jari na kiri.

Daga wannan yanayin musamman, yana iya zama zaɓi mai fa'ida sosai ta yadda zaku iya samun ajiyar ku ta riba daga waɗannan ƙayyadaddun lokacin. Domin shi ma yana da Raba mai ƙarfi. Wato, zaku sami tabbataccen tabbataccen kuma ingantaccen kudin shiga kowace shekara. Ba tare da la'akari da farashinsa akan kasuwannin hada-hadar kuɗi ba. Don lokacin rikici a cikin kasuwannin hannayen jari ko aƙalla lokacin da aka sami faɗuwa sosai a cikin farashin su. Dabara ce wacce dubbai da dubban masu saka jari ke amfani da ita don ci gaba da samun kudi ta hanyar wannan saka hannun jari.

Kodayake don inganta waɗannan ayyukan, ba za ku sami zaɓi ba amma don daidaita farashin siye da siyarwa. Don haka ta wannan hanyar, sakamakon ya ma fi riba fiye da da. Inda zai zama da mahimmanci sosai kada ku kasance cikin gaggawa don fara motsi a cikin kasuwanni. Idan ba haka ba, akasin haka, yakamata ku yi amfani da kyawawan farashin da aka ambaci waɗannan ƙimomin da su daga yanzu. Za ku sami tabbacin nasara da yawa a cikin buɗaɗɗun wurare har zuwa yanzu. Tare da yiwuwar za su iya samun fa'ida a duk waɗannan watannin da kake da su gaba daga yanzu.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.